• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo nhà em là giống gì ạ? :(

mashie

Bé Mốc nhà em được 3 tháng rồi, khi em mua là em mua của anh Khánh, topic rao bán đây ạ : http://www.yeuthucung.com/topic/93469-ha-noi-nhan-dat-gach-dan-meo-aln-thuan-chung-co-gia-pha/
thì theo như bố mẹ bé nhà em là ALN thuần chủng.
Thế nhưng chẳng hiểu sao lông em nó dài dài dài lắm ạ, bông xù í :( hay tại em hay chải lông với tắm (tuần tắm 1 lần) cho em nó quá nên lông nó thế. Nhưng theo em được biết thì ALN lông cũng không dài đến thế.
Nên các bác xem xét hộ em với. Việc này quan trọng ạ, đối với mình thì không sao, mèo nào mình cũng cưng nhưng vì nhà mình có em bé, đã chủ định mua ALN để khỏi rụng lông, nó đi vệ sinh cũng đỡ phải dọn lông bẩn, chứ ALD thì quả thực là hơi khó cho nhà em :( Và liệu khi lớn lên em nó có giống bố giống mẹ được không ạ? :(
Hình Mốc đây ạ:
đây là hôm đầu tiên về nhà:

còn đây là bây giờ:

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
Ngay từ cái hình đầu tiên. Bé nó đã là mèo Anh Lông Dài rồi... Không phải lông ngắn.nhưng bạn yên tâm vì bố mẹ lông ngắn thuần chủng vẫn có thể đẻ ra lông dài và tất nhiên là bé lông dài này cũng thuần chủng nốt.

yeu qua co

YTC Developer
Bé là ald mà bạn. Từ bé khi mới mua về lông đã dài rồi và càng lớn lông càng dài ko bao giờ có chuyện ald thành aln đâu bạn nhé. Mèo aln lông cũng rụng nhiều đó bạn, bạn cắt bớt lông ở mông bé đi vs đỡ bị dính bẩn. Nói chung bé mèo nhà bạn đẹp đó

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
E click vào link thông tin về kiểu hình lông ở chữ ký của anh đọc sẽ hiểu rõ hơn :D