• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nhà bạn có ra chào khi bạn đi về không ? :D

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Hiện tại 2 mèo nhà mình đều chạy ra mừng khi mình đi làm về. Không biết mèo nhà các bạn có mừng khi chủ về không ? Thấy tình cảm lắm lắm... ^^

1 mèo đực Xiao lớn thì luôn "ngao ngao" nằm trên bậc thềm để biết là em có chào đấy nhé :rtfm: Còn 1 mèo cái Chiula nhỏ thì luôn chạy xộc ra "miêu miêu" dễ thương ớn lun. :girl_in_love:

:Onion12: :Onion12: :Onion12: :Onion12:

• Like
Reactions: mik

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Mèo nhà anh như thế thích nhỉ . :icon027: :icon027:
. mấy em mèo nhà em chỉ khi nào đói mà thấy em về thì mới chạy ra thui :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Hiện tại 2 mèo nhà mình đều chạy ra mừng khi mình đi làm về. Không biết mèo nhà các bạn có mừng khi chủ về không ? Thấy tình cảm lắm lắm... ^^

1 mèo đực Xiao lớn thì luôn "ngao ngao" nằm trên bậc thềm để biết là em có chào đấy nhé :rtfm: Còn 1 mèo cái Chiula nhỏ thì luôn chạy xộc ra "miêu miêu" dễ thương ớn lun. :girl_in_love:

:Onion12: :Onion12: :Onion12: :Onion12:

thường thì nhà em chỉ có chó ra đón chủ mỗi khi đi làm về thôi,còn mèo thì gọi meo meo là ở đâu cũng chạy lại à,dễ thương lắm,mỗi lần ăn cơm là mấy chú cứ túm lại xung quanh bàn ăn,vui ghê.

phanmai1511

Mèo nhà e thì chỉ kêu và săn đón khi mún làm nũng và đói thui. Nếu ăn no và nằm cạnh chủ thì chắc k bao giờ nghe đc tiếng kêu ý!

doanthikimanhls

YTC Developer
hihi. mèo tớ ngoan lắm, tớ về là chạy ra luôn. còn khi nào em ấy đang ngủ mà tớ về thì sẽ nằm ngoái đầu ra nhìn tớ kêu 1 tiếng

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
có chứ :D
lần nào cũng vậy hết
mà chỉ có mình về là nó ra thui à :D
chứ anh mình hay chị mình thì nó ko ra đâu

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
có chứ :D
lần nào cũng vậy hết
mà chỉ có mình về là nó ra thui à :D
chứ anh mình hay chị mình thì nó ko ra đâu

trời,mèo khôn ghê nhỉ,thích thật :03:

Troi.em của mình cung vậy..cứ thây.chj đi đâu về lá chạy ra đón ah.tới mức anh chàng ta còn nghe quen luôn cả tiếng bước chân của mình nữa chứ......nhưng cũng chỉ đón minhg mình thôi... Thường thì đêm chàng ta hay đi với gái... Nhưng đêm nào mình ngủ có mình thì bon chen nằm gối đầu lên tay mình ngủ tới sáng.còn có chị cùng phòng thì chàng ta chỉ nằm xíu rồi tới gờ hoạt đông(khoảng 10h đêm) là chuồn thôi.....iu quá đi mất....mình cứ trêu là cái đồ dại gái.hjhj

iSpY

NOTHING IS IMPOSSIBLE !
Mèo dễ thương mà gần như là rất độc đoán trong tình cảm. Mèo chỉ theo đúng một đến 2 người trong gia đình bạn thôi. Những người này khi đi đâu về mèo mới chạy ra đón à. Còn lại thì nó nằm ngủ là chủ yếu trong ngày.
Muốn tập mèo ra đón cũng có nhiều cách. Tốt nhất đi đâu về cứ tìm nó ôm nó trước. Lần sau đi về kêu nó ra. Lâu dần hình thành thói quen cho con mèo nuôi trong nhà. Khoảng vài lần thì chú mèo sẽ tự chạy ra đón bạn à :))

Mèo dễ thương mà gần như là rất độc đoán trong tình cảm. Mèo chỉ theo đúng một đến 2 người trong gia đình bạn thôi. Những người này khi đi đâu về mèo mới chạy ra đón à. Còn lại thì nó nằm ngủ là chủ yếu trong ngày.
Muốn tập mèo ra đón cũng có nhiều cách. Tốt nhất đi đâu về cứ tìm nó ôm nó trước. Lần sau đi về kêu nó ra. Lâu dần hình thành thói quen cho con mèo nuôi trong nhà. Khoảng vài lần thì chú mèo sẽ tự chạy ra đón bạn à :))

bé nhà mình k phải tập. nhưng mà nó ra đón mình có 2 mục đích :
1. ra đón mình
2. đòi ăn vì lúc nào nó cũng đói ...^^
nhìn n chạy ra đón trông hay ghê. mắt nhắm mắt mở vừa ngủ dậy,quấn quanh chân thích lắm :D
mà cứ mỗi lần mình đy là nó lại ngồi nhìn ra đường ngắm nghía :))
nhưng tiếc là bé chết mất r ......:(:)((..