• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo nghi có thai, xem giúp mình

456489

Con mèo nhà mình hiện nay tình trạng ntn: Dạo này nó ăn nhiều lên hẳn, 1 ngày ăn 4 bữa: sáng trưa chiều tối và có thể ăn thêm các bữa phụ nếu như mình cho thêm. Nó cứ ăn rồi thì đi ngủ, trưa dậy ăn và ngủ đến chiều luôn. Mình được biết là nó thường hay đi đêm với 1 anh mèo đi hia, nhìn mặt cũng kute lắm. Bởi vậy nên mình nghi nó có thai. Vì bây giờ tướng đi nó khác hẳn, lúc lắc lúc lắc và chậm rãi hơn xưa, ít đùa nghịch nữa. Bây giờ thì nó không chạy nhảy quậy phá như hồi xưa(Lúc xưa nó quậy lắm, mèo cái mà quậy tưng bừng luôn). À, mà dạo này có cái kiểu đi 1 lúc rồi ngồi nghĩ vu vơ về cuộc đời nữa chứ =.=.
Có vài hình ảnh về nó, các bạn xem giúp nó có thai ko, mình thấy có vẻ cái bụng to lên thì phải:

Giúp mình với nhé, tại mình sợ ko phải nó có thai mà bị bệnh gì đó để biết đường mà chăm sóc :p
À mà nói thêm, mèo mình nuôi đc khoảng 1 năm thôi, ko biết đã có thai được chưa :|

mama

T.Viên Năng Động
Chắc là có thai rồi bạn ạ! :gongxi-1: :girl_in_love: :girl_in_love:

456489

Mình cũng nghĩ vậy :143163ljogging: Nhưng mà mới nuôi nó mới gần tròm trèm 1 năm nên ko dám tin nó có thai, nó còn con nít mà :girl_in_love: Mình nghĩ mèo cỡ 2, 3 năm mới làm mẹ được cơ :girl_in_love: Con này lớn vậy rồi mà vẫn còn thói quen từ thời mới mang về nhà, đầu còn nhỏ xíu đó là: Cuộn người lại và bú đầu ti của mình :girl_in_love: Mốt có con ko biết có giành bú với con nó ko nữa :gongxi-1:

drcunbaby

Member
bạn kô bít ah2
mèo 4-8 tháng tuổi đã cần có thai rùi
mèo nhà bạn là trễ ấy
bây giớ mèo nhà mnh2 cũng như thế đấy