• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo mẹ nhút nhát, tránh người

Nagasi

Số là tớ mới rước về 1 bà mẹ đơn thân với 6 đứa con nhỏ bị bỏ rơi trong thùng giấy đc 2 ngày nay :143164lsmokingg:
Tớ vuốt ve, cho ăn, nựng con của nó đều được, nhưng mèo mẹ cứ lựa lúc ko để ý là cặp con chui vào gầm tủ, tớ bắt ra bỏ lại vào thùng giấy thì nó lại cặp vào gầm tủ. :143164lsmokingg: Có khi tầm 1 2 tiếng ko lại thăm hỏi nó thì nó lại grừ grừ khẹc khẹc với tớ, ít thôi nhưng tớ yếu tim nên sợ :(( :Onion14: Còn mà cứ ngồi gần đó meo meo với nó thì vuốt kiểu gì nó cũng cho, cơ mà ánh mắt nó nhìn còn chút e dè sợ sệt lắm.
Lúc mèo mẹ bò ra khỏi thùng tớ cũng cố ôm ôm vuốt vuốt rồi lại meo meo với nó, đc chừng 2 phút thì nó giãy ra, ánh mắt lại lấm lét
Cơ mà chị này cũng ngoan, cho ăn uống cũng chịu ăn đàng hoàng, đêm ko gào rú kêu la gì cả, chỉ mỗi tội hay tránh người, ko gần gũi đc :lau_mo_hoi:
Ai biết làm sao cho nó tin tưởng mình chỉ tớ với :lac_dau:

txh1403

Phá phách member
cứ nuôi thêm 1 thời gian thì sẽ khác thôi bạn,con vật nào chả thế nhất là lại đang nuôi con,nó như thế còn là hiền đấy

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Mèo nhà bạn đúng là nhút nhát thật .. k như em mèo nhà tớ dạn người đến kinh khủng .. lúc mèo nhà tớ đẻ chỉ có tớ xem được thôi còn ai vào nó đều tránh và có khi cào ...!
Bạn nên để các em ý vào 1 phòng k có gầm tủ hay gầm giường thì tốt .. nên thường xuyên vào phòng chăm nom .. em mèo mẹ sẽ quen ngay thôi mà .. :gongxi-1:

Nagasi

^^ thank 2 bạn, hôm nay bé Bầu (mèo mẹ) đã chịu làm nũng với tớ rồi, nó ưa dụi dụi vào chân tớ, có điều chưa cho bế. Còn 6 đứa nhỏ thì wen thân với tớ hết rồi ^^
Hôm nọ Bầu bỏ nhà đi cả ngày, tưởng nó bỏ con, ngờ đâu tới tối chị ấy mò về :))

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Em mèo đã mở lòng với bạn rồi đấy .. bạn đã làm em ý cảm thấy bạn đang yêu thương em ý :gongxi-1:
Vui vẻ bên em mèo cưng và đàn con đáng yêu nha bạn :03:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bạn mới nuôi bé được vài hôm, bé chưa quen, vẫn còn sợ nên nhút nhát vậy thôi. Cứ để thêm vài hôm nữa, chịu khó dành thời gian chơi và chăm sóc bé là bé mau quen bạn thôi ^^