• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo mẹ mang thai có bọ chét thì phải làm sao

Nguu

Các bạn ơi cho mình hỏi. Bé mèo nhà mình mang thai cũng được khoảng 1 tháng rồi nhưng em nó đang có bọ chét trên người ạ. Hồi trc có nhỏ thuốc rồi nhưng nay là bị lại. Mình sợ nhỏ thuốc tiếp thì sẽ ảnh hưởng đến sức khoẻ của mèo con nên không muốn. Có người khuyên là nên tắm chanh cho em ý nhưng trên mạng người ta lại nói là k nên tắm cho mèo mang thai với cả k để mèo dính nước. Mình phải làm sao bây giờ?? à với cả nhà mình có một em đực nữa cũng tầm tuổi. Chung sống 2 đứa cũng được coi là hoà hợp. Vậy mình muốn hỏi khi em cái đẻ thì có phải tách em đực ra không ạ?

Bạn nhỏ thuốc gì thế? Mình thấy nhỏ thuốc Frontline Plus rất an toàn, mà lại hiệu quả, chỉ nhỏ một liều duy nhất. Mình dùng nhiều rồi. MÌnh thấy loại xịt nhìn chung ko an toàn lắm, có nhiều trường hợp xịt thuốc nhiều mèo bị ngộ độc thuốc.
bạn này tư vấn nhiệt tình thật đấy nhưng mà nhiều khi thành ra phá hoại, mèo mẹ đang mang thai ko nên nhỏ gáy nhé

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Ko nhỏ thuốc khi mèo đang mang thai nha bạn, bạn có thể dùng dầu gội của người head&shoulder gội cho mèo bằng nước 1 tuần 2 lần là hết nhanh thôi, bọ chét tắm mấy lần là hết à.

Thân mến.