• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo kêu ko ra tiếng

như e nói ở trên mèo nhà e ko hiểu sao cứ kêu ko ra tiếng lại còn hay nôn nửa ăn thì ko đc bao nhiu :lac_dau: :lac_dau: e ý cứ nhìn e mãi e thì ko bít phải làm sao :Onion07: trông e ý tội lắm gần chổ e thì ko có cái bệnh viện thú y nào cả có thì cũng cách cả hơn 15km e là hok sinh ko đi xe máy đc :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: ai biết thì giúp e vs :loa_loa: :loa_loa:

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động
Mọi người ơi! Ai giúp bạn này với. Trường hợp này mình không có kinh nghiệm. Bạn ráng nhờ ai chở bạn đưa bé đi bác sĩ đi bạn, dù xa cũng ráng đi. Nếu bạn không đưa đi sớm nguy hiểm cho bé lắm :Onion48: Mà bạn ở TP.HCM,hay sao? Nếu ở TP.HCM thì quận mấy? Nấu ở TP.HCM thì q1, và q10 có 1 bệnh viện thú y New Pet Hospital đó bạn.

em ở đà nẵng lên mạng cũng thấy 1 cái bệnh viện cánh nhà e 15km :khoc_nhung_ko_chiu_thua: e là hs vừa ko tiền vừa ko quyền(đi xe máy) :Onion48: ba, mẹ, anh hai bận suốt :07: ko bít làm sao h

bi h vuốt ve pé cũng ho làm mình ko dám đụng vô bé lun :lac_dau: lại ko ăn lại ko đc bao nhiu nên cứ dụi dụi đầu vô minh ráng kiu chắc pé đói lắm mà xé thịt cho ăn thì lại nôn ra :ngoi_xom: thương pé wá ko bít làm sao :Onion07:
AI GIÚP MÌNH VỚI :Onion48:

hôm nay bé kêu đc rùi nhưng nhỏ lắm lại thở nghe khó nhọc lắm ko pải tiếng rù rù thường ngày nửa :sadcorner:
ko ai giúp mình cả ah` :Onion07:

yami8x

YTC Developer
hic, ho hen có thể liên quan đến phổi, bạn giữ ấm cho mèo và cho nó ăn đồ ăn nóng xem. Còn việc bị nôn có nhìu nguyên nhân lắm, mình mới đọc có nguyên nhân bị giun sán nữa, bán thử ra thú y mua thuốc tẩy giun cho em ý. chúc mèo nhà bạn mau khỏe

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động
bi h vuốt ve pé cũng ho làm mình ko dám đụng vô bé lun :lac_dau: lại ko ăn lại ko đc bao nhiu nên cứ dụi dụi đầu vô minh ráng kiu chắc pé đói lắm mà xé thịt cho ăn thì lại nôn ra :ngoi_xom: thương pé wá ko bít làm sao :Onion07:
AI GIÚP MÌNH VỚI :Onion48:

Hay là bạn thử mua sữa dành cho mèo, pha ra một ít, đúc từng muỗng nhỏ cho em ấy hoặc lấy ống tiêm bơm sữa vào miệng cho em ấy uống. Hoặc bạn mua tuýp bổ sung dinh dưỡng Natri Plus Gel về cho bé ăn để bổ sung dinh dưỡng. Bạn luôn ủ ấm cho bé, không cho bé tiếp xúc với nước, hơi lạnh....Mình chỉ biết nhiêu đó thôi. Còn những thông tin nào thì những bạn khác đọc được topic sẽ giúp bạn. Đây chỉ là tham khảo ý kiến. Bạn nên tìm mọi cách cho bé đi bác sĩ nhé.

Lancam

Thoi tiet thay doi meo cug bi om day. Truoc mih nuoi meo. Cu luc nao thay doi la no lai ra an co. Roi non. Nhung ma cach day phai 5 6 nam roi. Hoi i chua biet di benh vien chua benh cho meo la j nen cu de day. E i tu khoi thoi

yami8x

YTC Developer
Thoi tiet thay doi meo cug bi om day. Truoc mih nuoi meo. Cu luc nao thay doi la no lai ra an co. Roi non. Nhung ma cach day phai 5 6 nam roi. Hoi i chua biet di benh vien chua benh cho meo la j nen cu de day. E i tu khoi thoi

mèo ăn cỏ để nôn ra lông tránh bị tắc ruột mà bạn

yami8x

YTC Developer
cỏ mua ở đâu vậy bạn :lau_mo_hoi:

trong HCM có bán ( k bit chính xác), còn k bán gieo thóc thành mạ non cho nó xời cũng đc ( cái này em linhmu93 gieo nhé, tớ chỉ hóng thôi) Còn tớ trc nuôi mèo ta thì thấy nó xời nhiều loại cỏ lắm, nếu chỗ bạn có nhiều loại thì tự nó sẽ tìm đc 1 số loại mà nó yêu thích

trong HCM có bán ( k bit chính xác), còn k bán gieo thóc thành mạ non cho nó xời cũng đc ( cái này em linhmu93 gieo nhé, tớ chỉ hóng thôi) Còn tớ trc nuôi mèo ta thì thấy nó xời nhiều loại cỏ lắm, nếu chỗ bạn có nhiều loại thì tự nó sẽ tìm đc 1 số loại mà nó yêu thích

thak bạn chỗ mình nhìu cỏ lắm

bạn nên đưa bé đến các cơ sở thú y, nếu không có điều kiện thì bạn có thể gọi điện qua pet mart, ở đấy nhân viên rất am hiểu và tận tình về các giống thú cưng, mình cũng hay mua đồ cho bé nhà mình ở đấy và thấy rất yên tâm https://www.petmart.vn