• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo em không đi 2 chân sau được rồi

Tiến Cao

Cho em hỏi hồi trưa hôm nay vì thời tiết nên mèo em lở *** trong nhà, nên ba em dùng roi to bằng ngón trỏ đánh lia lịa khoảng 11 cái đến nỗi nó không đi đc nữa, giờ mèo nó bò bằng hai chân trước kéo theo hai chân sau, vậy có thể khỏi lại không, em sờ thử thấy nó không còn đau nữa nhưng vẫn không đi được bằng bốn chân

kiwi1106

Well-Known Member
Giờ tốt nhất bạn phải ở bên cạnh an ủi vỗ về nó. NÓ vừa bị chấn thương về thể chất vừa bị chấn thương về tinh thần nữa. Cho nó ăn uống đủ chất, bạn nên cho ăn những đồ dễ tiêu, ví dụ như thịt gà, thịt lợn luộc xé nhỏ... Cho nó tắm nắng nha bạn. Nếu bị gãy xương thì bạn phải có cách điều trị khác hoặc phải bổ sung canxi cho nó.
Mà bạn ở đâu, có điều kiện để đi khám thú y ko?

Tiến Cao

Trời ơi sao bố bạn lại dã man vậy? Khổ thân con mèo quá. Đánh xong rồi chắc gì nó đã biết làm vậy là sai? Tớ ko hình dung ra mèo nhà bạn bị thương như thế nào? Bạn có thấy chân nó bị gãy ko - kiểu lủng lẳng í. Hay là bị sưng lên? Nó có ăn uống, ỉa đái bình thường ko?
Chân hình như bình thương nhưng không đi đc bằng gau chân sau thôi

Tiến Cao

Giờ tốt nhất bạn phải ở bên cạnh an ủi vỗ về nó. NÓ vừa bị chấn thương về thể chất vừa bị chấn thương về tinh thần nữa. Cho nó ăn uống đủ chất, bạn nên cho ăn những đồ dễ tiêu, ví dụ như thịt gà, thịt lợn luộc xé nhỏ... Cho nó tắm nắng nha bạn. Nếu bị gãy xương thì bạn phải có cách điều trị khác hoặc phải bổ sung canxi cho nó.
Mà bạn ở đâu, có điều kiện để đi khám thú y ko?
Mình ở Phú Yên, dưới quê

kiwi1106

Well-Known Member
Mình ở Phú Yên, dưới quê
Bạn ạ, bạn cần để nó được nghỉ ngơi tĩnh dưỡng. Tốt nhất là an ủi gần gũi nó, đừng làm nó hoảng sợ thêm. Thứ hai nữa là phải cho nó ăn uống đầy đủ, vì chỉ có đủ chất thì mới bình phục được. Bạn nên cho ăn những thứ dễ tiêu, dễ nuốt, đừng chọn những đồ cứng hay có xương. Nó đang đau ko ăn được đâu. Bạn theo dõi thêm tình hình đi vệ sinh của nó như thế nào.