• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo đi vs lung tung

chuthienhao92

Mèo mình mới nuôi được 3 tháng, ăn uống tốt nhưng khổ nỗi biết đi ị đúng chỗ mà ko biết đi tè, toàn tè lung tung quanh nhà. Sang nhà bạn thì bé vẫn đi vs đúng cả ị lẫn đi tè. Các bạn có kinh nghiệm gì để huấn luyện nó ko ?? Dạy mãi mà nó vẫn tè sai.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Em muốn mèo ị ở chỗ nào trong toilet thì em mang phân mèo gói vào giấy vệ sinh ấy rồi để ở gần chỗ thoát nước hay chỗ nào em muốn mèo ị rồi bắt mèo lại đó cho nó ngửi. Nếu phòng tắm có cửa thì nhốt mèo trong đó 5-7 ngày cho nó ị vài lần trong đấy rồi hãy thả ra ngoài, lần sau nó sẽ tìm về chốn cũ để thư giãn :acute:

chuthienhao92

Nó đi Ị đúng chỗ luôn ak cơ mà đi tè thì lung tung, thích đâu tè đó mà mình ko biết làm cách nào bây h. nó vừa tè lên chiếu và cái laptop xong, may mà ko sao.

valentinozz

Bạn chịu khó cột nó lại khoảng 2 ngày đi bạn . Cột ngay gần chỗ bắt nó đi vs á. Ngày đầu có thể kêu gào khóc la lắm nhưng rồi sẽ hết! Mèo nhà lúc còn nhỏ đem về là làm vậy luôn! Bi giờ nó đi đúng chỗ đó ^^