• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo Đi Phân Lỏng .. giúp mình với ...!

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Tớ mới mua 1 em mèo về ....!khoảng hơn 1 năm tuổi ...!
Từ hôm qua đến giờ em ý đi 2 lần phân lỏng rồi ...! phân lỏng nhưng vẫn có ít cục .. lần thứ 2 thì vẫn thế và có 1 ít máu .. nhưng em ý ko hề có trạng thái mệt mỏi ... là đực nên vẫn gọi mấy em mèo cái của nhà mình như mọi hôm .. vẫn trịn trịn vào tớ đòi gãi ...
Thế em ý có bị làm sao ko ?? tớ nuôi mèo chưa lần nào bị như này nên hơi lo ...các anh chị và các bạn giúp mình với ....! :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Mình thấy có nhiều bạn đã nhắc nhở khi đi mua mèo lớn thì nên kiểm tra thật kĩ càng vào vì thường thường mèo lớn bị bệnh người ta mới bán đi.Mèo đực thì đa số không được đẹp ,xấu,bị bệnh. Mèo cái thì thường là vô sinh nên mới bán.Theo như bạn kể thì có thể mèo của bạn đã mắc phải bệnh tiêu chảy mãn tính,bệnh này là không thể chữa dứt điểm chỉ có thể uống thuốc cầm cự ngưng thuốc là bị lại.Mèo bị tiêu chảy thường xuyên sẽ không thể mập mạp được ngoài ra còn phải kiêng cơm ,kiêng cá ,kiêng đồ tanh chỉ nên cho ăn thịt,thịt gà luộc là tốt nhất.Nếu tình trạng mèo của bạn vẫn tiếp diễn mình khuyên bạn nên trả lại mèo cho chủ cũ dù có bị thiệt thòi cũng được chứ tiền thuốc chữa trị tốn kém lắm.

cám ơn bạn .. mình sẽ theo dõi em ý ... tớ vẫn còn địa chỉ của bạn bán mèo ... và stđ .. nhưng tớ mong là em ý sẽ ko bị sao :sadcorner:
Bạn biết chỗ naofkhams uy tín ko chỉ cho tớ với ...!

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Bệnh này là không thể chích kháng sinh bạn à,nó sẽ càng làm loạn khuẩn đường tiêu hóa .bạn thử làm theo ý mình ra tiệm thuốc tây mua lactomin plus gói màu vàng về cho bé uống.loại này tốt hơn Bio,probio hay các loại. men tiêu hóa khác

bạn ơi .. em mèo này tớ đón về được khoảng 2 tuần ...!
Từ hôm qua đến giờ mèo nhà mình vẫn ăn uống đầy đủ và trông cũng béo bạn à ....! em ý ko đi vê sinh nhiều đâu .. từ sáng đến h tớ dọn chậu cát mà ko thấy ít phân lỏng nào ... tớ gọi cho BSTY và chị ý bảo la bị giun bạn à .. hỏi chủ cũ thì bạn ý bảo chưa tẩy giun cho em ý lần nào .. Thế có phải em ý bị giun ko bạn nhỉ ???

txh1403

Phá phách member
ăn uống đầy đủ thì lo gì nữa bạn,mình thấy bạn trên kia trả lời vội vàng và phiến diện quá.MÈo bạn mới mang về chưa biết thế nào ,nghe tả qua đến bác sĩ thú y còn chả biét bị sao nữa là bạn kia nói là bị tiêu chảy mãn tính,có thể là bị giun hoặc ăn uống như thế nào nên bị vậy thôi.Bạn cứ theo dõi thêm ,nói chung chạy nhảy với ăn uống khỏe thì ko phải lo bạn à.đang bị nặng thì cho uống smecta để cầm ỉa chảy đã,rồi oresol để bù nước,xong mới men tiêu hóa như bạn kia nói.ko cho uống dc thì bạn mang ra thú ý người ta truyền nước bù cho,ỉa chảy mất nhiều nước mà.

I♥umeo

T.Viên Năng Động
ăn uống đầy đủ thì lo gì nữa bạn,mình thấy bạn trên kia trả lời vội vàng và phiến diện quá.MÈo bạn mới mang về chưa biết thế nào ,nghe tả qua đến bác sĩ thú y còn chả biét bị sao nữa là bạn kia nói là bị tiêu chảy mãn tính,có thể là bị giun hoặc ăn uống như thế nào nên bị vậy thôi.Bạn cứ theo dõi thêm ,nói chung chạy nhảy với ăn uống khỏe thì ko phải lo bạn à.đang bị nặng thì cho uống smecta để cầm ỉa chảy đã,rồi oresol để bù nước,xong mới men tiêu hóa như bạn kia nói.ko cho uống dc thì bạn mang ra thú ý người ta truyền nước bù cho,ỉa chảy mất nhiều nước mà.

Cam' on ban nhieu lam'''

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Bạn ấy nói bé bị tiêu chảy lại còn có máu nữa mình mới góp ý thế thôi .

Cam' on ban. nhe' :D

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Chủ cũ của bé chưa tẩy giun cho bé thì bạn tẩy đi :) mong bé mau khỏi

cám ơn bạn :D

sportgirlhn

YTC Developer
Chủ cũ của bé chưa tẩy giun cho bé thì bạn tẩy đi :) mong bé mau khỏi

CHO MÌNH HỎI MÈO MẤY THÁNG THÌ TẨY ĐC GIUN HẢ BẠN?MÌNH MỚI ĐÓN 1 EM 3 THÁNG VỀ,CHỦ CŨ BẢO CHƯA TẨY GIUN CŨNG CHƯA TIÊM PHÒNG GÌ CẢ.CHO MÌNH HỎI THÊM LÀ CHI PHÍ CÓ ĐẮT KG?

txh1403

Phá phách member
CHO MÌNH HỎI MÈO MẤY THÁNG THÌ TẨY ĐC GIUN HẢ BẠN?MÌNH MỚI ĐÓN 1 EM 3 THÁNG VỀ,CHỦ CŨ BẢO CHƯA TẨY GIUN CŨNG CHƯA TIÊM PHÒNG GÌ CẢ.CHO MÌNH HỎI THÊM LÀ CHI PHÍ CÓ ĐẮT KG?

tiêm phòng 250k-300k,thuốc thì dùng exotral của virbac như bạn trên nói là ngon rồi,liều dùng là 1 viên /5 kg trọng lượng mèo,cân mèo lên thấy bao nhiêu cân thì chia cho nó chính xác,mèo 3 tháng chắc tầm 1 kg thì bạn chia là 1/5 .chia 1/6 như bạn kia ít quá sợ ko đủ mạnh để giết giun :p .mèo bé nên giun dễ tái phát nên 30 ngày sau bạn cho uống thêm 1 lần nữa cho nó chắc.xong cứ 3 tháng 1 lần .mèo to thì 1 năm 3 4 lần

Chewlly

Sao có nhiều bạn nói ác thế, mèo bị bệnh thì chữa bệnh cho nó chứ sao lại bảo là không chữa, rồi trả lại. Mèo là giống hay bị bệnh đường ruột, nên ăn uống không cẩn thận sẽ dẫn đến tiêu chảy, cái này mang đến thú y chích là khỏi. Tiêu chảy có thể do nhiều nguyên nhân, nên tùy vào trường hợp nên chích thuốc loại nào. Mèo nhà mình vừa rồi cũng bị tiêu chảy do bắt gián đã xịt thuốc ngậm vào mồm, dẫn đến ngộ độc, tiêu chảy kiểu này thì cho uống viên than để thải hết độc tố + kết hợp chích vitamin 3 ngày là khỏi. Nuôi con gì cũng phải chịu tốn kém 1 chút mới nuôi được, má có đắt mấy thì cũng koi như nhịn mấy bữa gà rán KFC thôi. Mong chủ topic cố gắng chữa chị cho bé. Chúc bé mau lành bệnh.

Chewlly

Tiêm phòng dại không tới 300k, giá dao động từ 5k-100k, tùy thuốc nhập hay Việt Nam,chích ngừa 3 bệnh trong 1 mũi ( bệnh viêm mũi, giảm bạch cầu, bệnh gì nữa quên mất rồi :D), giá 150k 1 lan ( chích 2 mũi liền cách nhau 1 tháng), sau đó 1 năm chích lặp lại 1 lần. Giá này là mình chích ở PETCARE HOSPITAL Phú Mỹ Hưng, tp HCM, mình viết ra để các bạn tham khảo, những chỗ khác mình không rõ giá, vì mình cho bé mèo nhà mình làm ở PETCARE. Nhưng theo mình biết thì những chỗ khác giá còn rẻ hơn, nhưng hình như Mũi chích ngừa 3 bệnh chỉ có 1 số nơi mới có thuốc.