• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con mới quá dữ

AnnieLe

Thưa mọi người,

Mèo của em là mèo ta bình thường, khoảng 2-3 tháng tuổi mới xin về từ 1 người bạn. Nghe nói ở nhà bên kia rất khôn, cũng khá hiền (tại nghe nói bên kia tắm dc cho nó bình thường luôn >"

vohoanghai88

T.Viên Năng Động
chắc no lạ nhà nên nhát , khè để tự vệ thôi bạn à 1 hay 2 hôm quen là hết thôi không có gì đâu ^_^

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
lạ nhà nên nó vậy thôi bạn ạ. Bên kia nó đã khôn và hiền vậy thì bạn cố gắng làm thân với nó đi, rồi nó quen nó cũng hiền thôi ^^

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Bạn cứ lại gần và vuốt ve em s bạn à .. đừng sợ bị cào :D ...theo tớ nghĩ cách đấy sẽ khiến em ý thân thiện vs bạn hơn :03:
Mưa dầm thấm đất .. lâu dần thành quen bạn à ^^
Tớ cứ thấy mèo là tớ thò vào vuốt ve luôn chứ nếu em ý có cào thì đau 1 tí cũng ko sao :D

txh1403

Phá phách member
Bạn ơi. Đừng nghe em ở trên nói nhé,mang họa vào thân đấy =)),nó lạ nhà,bị xì trét,nó cảm tưởng người lạ k có ý tốt nên nó mới khè để tự vệ,bạn chìa tay vào vuốt lúc đấy thì chỉ khổ tay bạn thôi,con gái có cái tay đẹp,trắng,nõn nà thì phải giữ chứ,biết nguy hiểm mà vẫn lao vào là dại dột :)),bạn cứ kệ cha nó,nó đi quanh quẩn nhà,nhịn ăn vài bữa,đái vài bãi đánh dấu, nó biết là đây là chỗ nó quen là dc,thức ăn thì để gần nó,nó đói nó tự ăn,nhịn 1 2 ngày k chết dc đâu

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Thưa mọi người,

Mèo của em là mèo ta bình thường, khoảng 2-3 tháng tuổi mới xin về từ 1 người bạn. Nghe nói ở nhà bên kia rất khôn, cũng khá hiền (tại nghe nói bên kia tắm dc cho nó bình thường luôn >"

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Bạn ơi. Đừng nghe em ở trên nói nhé,mang họa vào thân đấy =)),nó lạ nhà,bị xì trét,nó cảm tưởng người lạ k có ý tốt nên nó mới khè để tự vệ,bạn chìa tay vào vuốt lúc đấy thì chỉ khổ tay bạn thôi,con gái có cái tay đẹp,trắng,nõn nà thì phải giữ chứ,biết nguy hiểm mà vẫn lao vào là dại dột :)),bạn cứ kệ cha nó,nó đi quanh quẩn nhà,nhịn ăn vài bữa,đái vài bãi đánh dấu, nó biết là đây là chỗ nó quen là dc,thức ăn thì để gần nó,nó đói nó tự ăn,nhịn 1 2 ngày k chết dc đâu

hix hix ... em đến nhà các bạn ý đón các em mèo về em vẫn như vậy .. :eye_wide:
Chỉ là em ko thấy sợ các em ý cào nên làm thế anh lại bao mang họa vào thân :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

txh1403

Phá phách member
hix hix ... em đến nhà các bạn ý đón các em mèo về em vẫn như vậy .. :eye_wide:
Chỉ là em ko thấy sợ các em ý cào nên làm thế anh lại bao mang họa vào thân :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

:D,cm của mình cũng mang tính chất vui vẻ thôi,yêu mèo thật đấy nhưng mà có vấn đề gì nguy hiểm thì mình cứ phải lo cho mình trước đã ,bọn mèo lúc hoảng nó tự vệ ác lắm :D,có thể bạn là con gái nên cái cách yêu mèo nó cũng khác hơn với con zai bọn mình...

I♥umeo

T.Viên Năng Động
:D,cm của mình cũng mang tính chất vui vẻ thôi,yêu mèo thật đấy nhưng mà có vấn đề gì nguy hiểm thì mình cứ phải lo cho mình trước đã ,bọn mèo lúc hoảng nó tự vệ ác lắm :D,có thể bạn là con gái nên cái cách yêu mèo nó cũng khác hơn với con zai bọn mình...

chắc là thế ... hì hì :le_luoi: con zai cộc cằn hơn con gái mà :le_luoi: :le_luoi: tính ra bạn cũng nhát ghê .. hehe

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
bạn giống mình, k sợ nó cào, cứ thế mà ôm thui^^. 3,4 hum là nó quen lun, hihi

uhm phải làm cho mèo cảm thấy thân thiện và gần gũi,nó sẽ quen ngay thôi bạn ơi.

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Kể ra trên này cũng nhiều bạn giống mình ghê ... giống nhất là về khoản yêu mèo :03: :03: :03:

I♥umeo

T.Viên Năng Động
bạn giống mình, k sợ nó cào, cứ thế mà ôm thui^^. 3,4 hum là nó quen lun, hihi

:good_job: :good_job: :good_job:

doanthikimanhls

YTC Developer
mèo nhà tớ cũng ác lắm bạn ạ, haha, vấn nạn đó

mYt_Kiss

Bé nhà mình lúc đầu về cũg vậy bạn àk (hầu như mèo nào về nhà mới, lạ nên cũg vậy hết mà) nên bạn đừng lo, kệ bé, cứ chăm sóc bt. :03:
Bạn buộc tạm bé vào đã, buộc dài dài ra chút cho bé đi quanh quanh nhưg k nên buộc gần mấy chỗ như gầm giường, gầm tủ,.... mấy cái hốc mà mình khó gọi bé ra í. :lac_dau:
Nếu bé không ăn thì bạn cứ để đó, đói thì bé sẽ ăn thôi (cho bé ăn ngon ngon chút, hoặc bạn tham khảo nhà chủ trước cho ăn như nào thì bạn cho ăn như thế, k lại sợ bé đi lỏng) :good_job: .
Nhớ chuẩn bị chậu cát cho bé đi vệ sinh bạn nhớ
Mà bạn cứ kệ, đừng lại gần bé nhiều, cũg đừng cố vuốt ve bé làm gì, làm thế chỉ tổ làm bé sợ thêm thôi, cứ kệ cho bé quen dần đã, bạn thử đút cho bé ăn chưa, nếu bạn sợ k dám đút trực tiếp thì lấy đũa đút cũg đc.. :Onion35:
Bạn thử làm đi xem có đc k . :Onion38: