• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con mới mang về, nên thả hay nhốt trong phòng?

duy.anh

Hôm nay mình mới mang 1 em mèo về, nhưng tình hình là mình đi học cả ngày, me ở nhà cho em ý ăn.

Mình muốn thả em ý trong nhà để đi vệ sinh trong toilet, đĩa thức ăn và nước uống thì để ở gần cửa phòng nhưng nhà mình rộng quá sợ đến lúc lại không tìm được em ý.

Nếu nhốt thì lại phải để cả hộp xỉ cát cho em ý trong phòng, mà như thế thì mùi quá sợ mẹ mắng lại đem cho em ý đi thì khổ thân.

Không biết như thế nào thì tốt hơn nhỉ?

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Em mèo mới về chưa quen nhà .. nếu bạn thả để em ý đi lung tung là lạc mất đấy .. mấy ngày đầu bạn nên để em ý trong phòng hoặc bạn nên xích bé lại cho quen nhà .. về vần đề em mèo đi vệ sinh thì bạn nên mua cát vệ sinh về cho bé .. dễ dùng lại khử bớt được mùi đó ...! :gongxi-1:

toanvippro1831996

.´¯ì¥í:¦:ÑaღĐẳñg▒ÇấP
t lần thứ 2 nuôi t đã nuôi thả đc, nếu bạn nuôi trong phòng thì xích tạm nếu bạn ở nhà thì cứ thả nó ra, nó đi xa quá hay đến chỗ nào nấp thì bạn bắt lại, được khoảng 4 ngày là quen,