• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con đi ị nhiều, giúp em với

XiaoManTou

Ai đó giúp em với ạ, cách đây hơn 1 tuần e có nhặt được một bé mèo con mới mở mắt, ống tai còn chưa mở hẳn. Lúc mới phát hiện ra thì ổ của bé đã có 4 bé chết khô rồi, còn mỗi bé còn sống nhưng rất yếu. Lúc mới về nhà hôm trc hôm sau bé có ị một lần, phân màu nâu vàng và cứng, sau đó 6 ngày sau bé ko ị đc nữa, bụng chướng to, em đi khám bác sĩ bảo cho uống men tiêu hoá, sau khi cho bé uống và kích thích hậu môn thì bé ị được, phân cứng và có màu vàng sáng. Nhưng sau đó 1 ngày thì bé bị đi phân nhão màu vàng sáng, e lại mang đi khám thì bác sĩ cho uống thuốc làm cứng phân (em quên mất tên rồi), thì chiều hôm đó bé ị đc phân khô, nhưng sau đó thì ngày nào bé cũng ị, thông thường là một ngày 2 lần, mỗi lần một cục bé bằng hạt ngô, màu vàng. E lên mạng thấy ngta bảo mèo con mới mở mắt đang uống sữa thì 5, 6 ngày mới ị một lần, mà nay ngày nào bé cũng ị, dù phân cứng nhưng em vẫn lo quá. Nên mọi người cho em hỏi là mèo con cỡ 2, 3 tuần tuổi thì bao nhiêu ngày ị một lần là đc ạ? QAQ