• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con đã xổ giun nhưng vẫn bị sán

Vivian Tran

2 tuần trước em vừa mới bắt 1 bé mèo đực ALD khoảng 2 tháng tuổi. Trước ngày xổ giun cho bé thì bé đi phân sệt và có mấy đốm trắng (chắc là trứng sán) Qua ngày hôm sau em có ra mua thuốc xổ giun cho bé thì họ bán cho em thuốc nước. Về cho uống liền nhưng mãi mấy ngày sau bé đi wc lại không thấy con nào, cho tới hôm nay thì đúng 1 tuần bé wc e thấy có 3-4 con sán trong phân.
Mọi người có kinh nghiệm giúp em với ạ. Em có nên mua thuốc viên cho bé xổ thêm không hic. Một tuần e hay tắm cho bé 1-2 lần.

Vivian Tran

Mua thuốc viên Drontal cho bé uống đi bạn. Cho bé uống 1 viên nếu bé đủ 4 kg, nửa viên nếu bé xấp xỉ 2kg. Thân
Thank bạn, mình có cho pé uốg 1/4v rồi, pé đi ra nhiều lắm. Nhưng qua hôm nay thỉnh thoảng pé bị tiêu chảy có thêm 1 ít máu nữa hic

im.evil.doctor

Thank bạn, mình có cho pé uốg 1/4v rồi, pé đi ra nhiều lắm. Nhưng qua hôm nay thỉnh thoảng pé bị tiêu chảy có thêm 1 ít máu nữa hic
Bạn cho mèo uống nhiều nước, nếu mèo không chịu uống thì bơm nước vào miệng mèo bằng xi lanh. Nước điện giải là tốt nhất. Máu thì chắc là táo bón, cần theo dõi thêm.
Bạn cho uống đủ liều thuốc giun nhé, không phải ngại đâu. Con mèo nhà mình có 3 cân mình cho uống cả viên Drontal luôn. :byebye: