• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo con bị nôn dịch vàng

ngockun92

Member
mèo nhà mình mới đc 2 tháng tuổi, mấy hnay bỏ ăn, nôn ra dịch vàng, bé gầy rộc đi, khát nước lắm nhg do yếu nên k uống được. Mình mang đi khám thỳ bác sĩ bảo bị viêm phổi, tiêm thuốc 2 ngày nay r mà k thấy đỡ hơn, vẫn k chịu ăn và ng còn rất yếu, ai biết xin chỉ giúp với :(

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Rất có thể là giảm bạch cầu bạn ạ. Bạn cho bé đi test đi. Có que test rồi mà. Mang đến 90 Trần Nhật Duật bs Chiền hoặc phòng khám Animal care ở Thuỵ Khuê ( mình k nhớ ngõ bao nhiêu :( tư đường Văn Cao rẽ trái, đi 1 đoạn là rẽ vào ngõ có biển đấy). Nếu là giảm bạch cầu thì rất khó chữa, nhất là với mèo bé bạn ạ.

Minh Vũ

Đang ốm nên kế hoạch mua mèo ALD, ALN tạm dừng T ^
Bạn cho đi khám gấp ở những nơi uy tín đi. Mèo nhà mình ngày xưa cũng bị, và em ấy chết :(.
Ngày xưa mình đoán bị hóc xương cá...

ngockun92

Member
vậy thỳ đúng r,e nó cứ ọe ra nhg k đc,e tg bị hóc,cho đi khám sao bsĩ lại bảo bị viêm phổi nhỉ,đã 4 ngày k ăn r,giờ bố mẹ mình còn k cho mang đi khám,mình vẫn đag đi học,điều kiện thế này,tội e qá,các bạn có biết ai là bsĩ thú y có lòng hảo tâm thỳ giúp mình vs,gấp lắm r :(