• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con bị đau mắt

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
Nếu bé bị đau mắt thật , bạn nên lấy nước muối nhỏ cho bé vài giọt màu mắt ( nên dùng nước muối , dùng thuốc nhỏ mắt của người thì thường bị đắng nên phải đề phòng thuốc nhỏ xuống miệng bé thì bé bị đắng ) nhớ rỏ từ từ nhẹ nhàng thôi không em nó giật mình , buổi sáng em nó dậy bạn nên lấy khăn lau gỉ mắt để vệ sinh mắt cho bé . Chúc bé nhà bạn mau đỡ đau mắt :03:

yami8x

YTC Developer
bạn mua nước muối sinh lý 0,09% ở hiệu thuốc ý, mua chai nhỏ thui nhé vì mở nắp dùng đc 15 ngày thui thì p2, tầm khoảng 2k/lọ nhỏ cho nó, nc muối có 0,09% muối thui,các bé sơ sinh vẫn nhỏ bình thường. Mình còn dùng sát trùng cho bọn cá bị nấm nữa, sợ pha quá tay nc muối thường nó lại teo thì khổ :D. Còn mèo con hay nghịch chui linh tinh nên khi k bị đau mắt bạn vẫn dùng đc cái này nhỏ mắt rùi lấy bông lấy dỉ cho nó ( coi như rửa mẹt ý)

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
không đâu bạn , bà mình thi thoảng hay lôi mấy em nó ra nhỏ mắt lắm , toàn nhỏ nước muối không hà , mình để í kĩ em nó không bị xót , chỉ bị giật mình khi bị nước rỏ vào mắt thôi , lúc nhỏ vừa dứt giọt xuống matws em nó thỉ thả em ra ngay , mèo giật mình hay cào lamws đó
hix đang định up ảnh em mèo nhà lên mà ảnh em nó nặng quá không up được huhu :sadcorner:

yami8x

YTC Developer
ec, chắc mèo mới về nhà hả bạn, nếu vậy cần có thời gian cho nó quen dần. Còn mèo nào bướng quá thì p2 dùng bạo lực một tí nó mới sợ. Hihi, mấy con mèo ở nhà mình dạo này hư lắm vì mẹ mình chiều quá

yami8x

YTC Developer
bạn có tắm cho mèo k? nếu tắm mà k sấy khô ngay cho mèo nó dễ bị viêm phổi lắm đấy. Hic, trc có lần ở trọ đun đc ấm nc cho mèo tắm xong thì mất điện, đãng trí thế nào mình cứ lôi nó đi tắm, tắm xong mới nhớ mất điện thì k dùng máy sấy đc, nó bị khò khè mấy hôm liền tưởng ốm. May chắc chui vào chăn ngủ với ng cả ngày nên k sao :D

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
um bạn xem thử xem em nó có bị bụi & cái gì trong mắt không ? Nếu có bạn rỏ nhiều thuốc mắt vào cho em nó coi . Nếu vẫn đỏ thì bạn xem em nó có hay ít ngủ không ? Cũng như người , mèo bị mất ngủ cũng có thể đỏ mắt :D

bé bị đau mắt, mắt sưng đỏ và có gỉ mắt chảy ra, mình có nhỏ và rửa mắt cho bé ngày 3 lần hum nay đã sang ngày thứ 2 rồi mắt bé ko đỡ, vẫn sưng đỏ mà sưng to nữa >"< mình không biết làm ntn nữa ai giúp mình với

yeumeongocmi

bong_bong_kute_1105 said:
mình có lau khô trước ùi sì khô mà!!
hix
Mew Mew Chikorita Moon said:
không đâu bạn , bà mình thi thoảng hay lôi mấy em nó ra nhỏ mắt lắm , toàn nhỏ nước muối không hà , mình để í kĩ em nó không bị xót , chỉ bị giật mình khi bị nước rỏ vào mắt thôi , lúc nhỏ vừa dứt giọt xuống matws em nó thỉ thả em ra ngay , mèo giật mình hay cào lamws đó
hix đang định up ảnh em mèo nhà lên mà ảnh em nó nặng quá không up được huhu :sadcorner:
ban oi meo con nhà mình bị đau mắt mà nhỏ thuốc danh cho trẻ con lại hêt mà sau đó lại bị thì phải làm sao vậy

haphamthu285

YTC Developer
Suluvy_x9x said:
bé bị đau mắt, mắt sưng đỏ và có gỉ mắt chảy ra, mình có nhỏ và rửa mắt cho bé ngày 3 lần hum nay đã sang ngày thứ 2 rồi mắt bé ko đỡ, vẫn sưng đỏ mà sưng to nữa >"< mình không biết làm ntn nữa ai giúp mình với
Bạn mua Oflovid nhỏ ngày 2 lần cho bé nhé! Em nhà mình cũng bị vậy. Nếu 3 - 5 ngày ko đỡ thì phải tiêm kháng sinh hỗ trợ bạn ạ.

yeumeongocmi

bạn ơi,mèo con nhà mình cũng bị đau mắt.mình nhỏ thuốc dành cho em bé meo khỏi nhưng sao đó lại đau mắt lại
các bạn giúp minh vơí

yeumeongocmi said:
bạn ơi,mèo con nhà mình cũng bị đau mắt.mình nhỏ thuốc dành cho em bé meo khỏi nhưng sao đó lại đau mắt lại
các bạn giúp minh vơí
bạn rửa mắt cho em í = nước muối âm ( nước muối loãng thôi nha ) xong để em í vào chỗ nào cho sạch sẽ. do môi trường và 1 số nơi có loại bụi gây kích ứng cho mắt của nó nên mới bị như thế đấy ^^ bạn nên thay đổi môi trường sống cho bé ^^ Đô Đô nhà mình bị tai nạn mất rồi.. nhưng mình đã chữa khỏi hẳn đau mắt cho nó ^^

Linh Tước

mèo nhà mình chỉ bị chảy nước mắt thôi, nhưng cái lớp màng trắng trắng dưới mắt bị sưng và mắt hơi đỏ
như vậy chỉ cần nhỏ nước muối thôi à