• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con 3 tháng tuổi bị đi ngoài ra máu

baobao18121993

Tình hình là bé nhà mình 3 tháng tuổi, lúc trước có bị tiêu chảy đi bác sĩ đã bớt , nay sáng dậy mình thấy bé đi ngoài hơi đặt kiểu đặt và có màu cam kiểu dính máu .Mèo nhà mình thì chưa xổ giun , với bác sĩ bảo đang tiêu chảy không được xổ , bé vẫn ăn uống rất nhiều và rất là phá luôn nếu không để ý mình cũng không biết bé bị ,sáng mình có đem ra bác sĩ rồi nhưng mà cứ kêu chích sơ rồi về theo dõi nên mình cũng lo , mình cũng nghi bé bị giun sán nhưng đang tiêu chảy kiểu này không cách nào dám cho xổ được , mình tham khảo bài , người thì kêu ngừng cho ăn cơm đi , người thì kêu ngừng cho ăn hạt nên cũng không biết sao , mong mọi người chỉ mình cách chăm vs cho bé ăn lúc này như thế nào là đúng đắn vì nói thật nó bệnh mình lo quá

kiwi1106

Well-Known Member
Cũng chưa chắc đâu bạn, bình thường bạn cho bé ăn gì? Có thể mèo nhà bạn ăn nhiều quá, thừa chất hoặc rối loạn tiêu hóa nhẹ nên đi phân sệt như vậy. Tốt nhất tạm thời bạn dừng cho ăn tôm cá, bơ sữa, đồ nhiều dầu mỡ... Ăn ít lại, chỉ cho ăn chặt bụng thôi. Sau đó theo dõi thêm.