• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo có tảng mỡ cứng dưới bụng có nguy hiểm?

hoanglan07z

YTC Developer
mèo mẹ nhà em sanh bé được 1 tháng 1 tuần rồi. các bé đã ăn được hạt ngâm nở. Hôm bữa em mới làm cái chuồng hăm hở nhốt cả đàn bố mẹ con cái vào đấy. ai dè bình thường ở ngoài thì ko thấy con bố làm gì con mẹ, cứ mon men là bị tát nên chạy ra xa, bô thì cũng hay chăm con. đến hồi vô chuồng mèo con chui ra hết, còn mèo mẹ thì đang bị mèo bố nhảy khí thế. em nghĩ nó lở rồi. con cũng tương đối nên em tách con ra chăm riêng. vì sợ nó bị dính bầu mà con nữa tội nó, thế là em làm mèo mẹ cho các bé uống sữa bình, được 2 ngày rồi. Nhưng 2 ngày nay em phát hiện duối bụng mèo mẹ có một tảng mỡ cứng i như ai độn vào bụng vậy đều hết, ngày càng cứng và dày hơn. ko biết nó có bị sao ko? em sợ ko cho mèo con bú sữa nhiều quá mẹ có bị ung thư vú ko?

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Em rờ lại xem, Nếu chỉ bị cộm cứng ngay mỗi vú thì là do tuyến sữa của mèo mẹ thôi, mèo mẹ nào đang cho con bú các vú cg đều cương cứng hết,qua sau hơn 2th tự động các vú sẽ xẹp và mềm mại lại như thường ^^

foxrain311

Active Member
Nếu bạn không chắc chán được thì tốt nhất nên cho bé đi siêu âm bạn ạ, không khéo bé lại có bầu ý
Chị bảo linh ơi thằng Tin mất dạy nhà e nó lại làm Bin nhà em có bầu rồi chị ạ, khổ thân con bé vừa cai sữa cho con được nửa tháng đã lại có bầu rồi, e thấy thằng Tin nó nhảy e đã phải cản rồi tách 2 đứa nó ra rồi mà ko biết chúng nó vụng trộm lúc nào nữa, hm e thấy bụng Bin nhà e cứ cứng cứng rồi thi thoảng con bé nó kêu ầm lên e sợ bụng nó bị làm sao nên cho đi siêu âm luôn, rồi bác sĩ báo tin Bin có bầu được hơn 1 tuần chị ạ. Lần này tận 4 đứa liền. Giờ e lo quá ko biết mang bầu sơm vậy có bị sao ko chị nhỉ

hoanglan07z

YTC Developer
hux hux, em mới đón 1 bé mèo cái về ti to, nhưng bé hơi dơ + lạ chỗ ko biết tắm sẽ thế nào. chắc liều thôi. Bé cái kia bây giờ bụng em nó mềm hơn rồi mà em nghĩ nó lỡ bị phối rồi nên em để luôn. em tách bé con ra chăm riêng cho mẹ đỡ cực. tụi nhỏ đc 1tháng 1 tuần, ăn hạt ngâm đc rùi. để tuần sau em cho cả đám đi thú y cho chắc. thiệt bình thường tụi nhỏ đc tắm quen bầu bì đến gần 3 tháng em mới dám tắm. 2 tháng mang thai đến lúc cai sữa. tội ghê. bé đang mập ra, mà vẫn còn gầy dc có 3kg. huxhux

Bao Linh 85

I_Like_Pet
foxrain311 said:
Giờ e lo quá ko biết mang bầu sơm vậy có bị sao ko chị nhỉ
Hôm e thấy 2 bé xx là ngày mấy? Nếu tính ra có đúng như kết quả sa báo thai hơn 1 tuần ko?
Cơ mà máy sa ở chỗ này sao hay thế nhỉ!! Tại trc h c nge bs bảo mèo sau phối tầm hơn 1th thì mới sa thấy đc thai or tim thai, đằng này có thể thấy đc số thai lúc mới hơn 1 tuần, sa nó chỉ phỏng chừng thôi,chứ ko 9 xác 100% đâu, có thể thai của bé lớn tuần hơn so với máy sa báo đó em
Thôi lở rồi, k sao đâu, miễn bắt đầu từ h e tẩm bổ cho bà bầu thiệt nhìu cho có sức khoẻ là đc, dù j mèo nhà e cg mới lứa đầu, là sau đó chúng nó bén mùi càng "sung" hơn ík, hôm nọ Sami nhà c cg vậy nè,gả baby đi hết, là lại ưỡn ẹo, gặp thằng kia nó cg "nhịn" cả 4th trời nên 2 đứa máu lắm, lúc đó c đi vắng cg dặn ng nhà cah chừng giữ lắm
Thôi h tập trung dinh dưỡng cho bà bầu e nhé!

foxrain311

Active Member
Bao Linh 85 said:
Hôm e thấy 2 bé xx là ngày mấy? Nếu tính ra có đúng như kết quả sa báo thai hơn 1 tuần ko?
Cơ mà máy sa ở chỗ này sao hay thế nhỉ!! Tại trc h c nge bs bảo mèo sau phối tầm hơn 1th thì mới sa thấy đc thai or tim thai, đằng này có thể thấy đc số thai lúc mới hơn 1 tuần, sa nó chỉ phỏng chừng thôi,chứ ko 9 xác 100% đâu, có thể thai của bé lớn tuần hơn so với máy sa báo đó em
Thôi lở rồi, k sao đâu, miễn bắt đầu từ h e tẩm bổ cho bà bầu thiệt nhìu cho có sức khoẻ là đc, dù j mèo nhà e cg mới lứa đầu, là sau đó chúng nó bén mùi càng "sung" hơn ík, hôm nọ Sami nhà c cg vậy nè,gả baby đi hết, là lại ưỡn ẹo, gặp thằng kia nó cg "nhịn" cả 4th trời nên 2 đứa máu lắm, lúc đó c đi vắng cg dặn ng nhà cah chừng giữ lắm
Thôi h tập trung dinh dưỡng cho bà bầu e nhé!
Dạ vâng ạ, e cũng ra sức tẩm bổ kĩ lắm chị ạ, e chỉ sợ Bin nó mang bầu sớm quá lại hại sức khỏe chị ạ,

Bao Linh 85

I_Like_Pet
foxrain311 said:
Dạ vâng ạ, e cũng ra sức tẩm bổ kĩ lắm chị ạ, e chỉ sợ Bin nó mang bầu sớm quá lại hại sức khỏe chị ạ,
chị nghĩ ko có hại j đâu, chỉ là mất sức thôi nên tẩm bổ cho bé là ok rồi, miễn bé ko phải đẻ mổ thôi.như mấy bé này mình thương mình xót, còn mấy bé mèo ta nhà mình ko ai quản lí quan tâm chúng, chúng cg đẻ sòn sòn mà có sao đâu nè

hoanglan07z

YTC Developer
nghĩ đi nghĩ lại mà tội mấy em mèo ta. đám mèo nhà mình thì đc ăn royal uống sữa tắm rửa, còn tụi mèo ta thì lăn lóc ăn rác. thấy tội cho ăn nhưng cũng ko đem về nuôi đc. vì nuôi mèo ta thì phải triệt sản mà em cứ ko nỡ.

Ngọc Endyy

Mọi người ơi, có ai giúp e với ạ, bé mèo của e ăn uống bình, bé háu ăn lắm, nhưng e chỉ cho ăn cháo với ức gà luộc, 3 hôm rồi mắt bé dãn to, đầu nghiêng ngiêng, kêu bé thì bé chỉ liếc mắt lui chứ k ngoái đầu lại, di chuyển là xoay cả người, bụng bé có 1 cục sưng lên nữa ạ, e cũng hỏi nhiều người, có người nói bị táo bón, có người nói do thiếu canxi, có người lại nói bị đầy bụng, ai biết chỉ giup e với ạ, bé được hơn 2 tháng ạ :(

Ngọc Endyy

Hôm nay là hôm t2 nó chưa đi vs bạn ạ, với cả đi chậm chạp hơn, lúc bé ngồi 1 mình thì mình có gọi mà nó k quay đầu lại nhìn dc, chỉ liếc mắt lại thôi, như bị cứng cổ ấy, mình lo quá :(