• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo có nên triệt sản hay không? Rất cần giúp đỡ!

amie147

Chào mọi người,
Mèo nhà mình đang đến kì động đực, nó hiện nay đã một năm tuổi.
Hồi trước nó đã từng đẻ một lần nhưng bị thai ngược, cứu được một con mèo duy nhất nhưng chỉ sống được 2 ngày vì mèo nhà mình không biết chăm con nên đã đè chết mèo con. Mèo nhà mình là mèo lông xù.
Vì thế mình cũng không dám cho nó đẻ lần nữa. Từ lúc đấy đến giờ cũng bốn tháng rồi, cứ 2 tuần nó lại động đực một lần, mỗi lần như thế trông rất đáng thương. Mình lại không dám cho nó đi triệt sản vì sợ nó lại ốm.
Mọi người nói mình nên làm gì đây?
Nếu mình cho nó đi đẻ lần nữa thì có thể chăm mèo con mà ko cần sữa mẹ được không?
Nếu phải đi triệt sản thật thì chỗ nào mới tốt?
Mong mọi người giúp đỡ...

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Chào mọi người,
Mèo nhà mình đang đến kì động đực, nó hiện nay đã một năm tuổi.
Hồi trước nó đã từng đẻ một lần nhưng bị thai ngược, cứu được một con mèo duy nhất nhưng chỉ sống được 2 ngày vì mèo nhà mình không biết chăm con nên đã đè chết mèo con. Mèo nhà mình là mèo lông xù.
Vì thế mình cũng không dám cho nó đẻ lần nữa. Từ lúc đấy đến giờ cũng bốn tháng rồi, cứ 2 tuần nó lại động đực một lần, mỗi lần như thế trông rất đáng thương. Mình lại không dám cho nó đi triệt sản vì sợ nó lại ốm.
Mọi người nói mình nên làm gì đây?
Nếu mình cho nó đi đẻ lần nữa thì có thể chăm mèo con mà ko cần sữa mẹ được không?
Nếu phải đi triệt sản thật thì chỗ nào mới tốt?
Mong mọi người giúp đỡ...

Bạn nên triệt sản nếu bạn yêu bé. Mèo đã vụng nuôi con thì mãi vụng nuôi con. Bạn có thể nuôi mèo con nhưng phải mở mắt tức khoảng 15 ngày, còn sớm hơn thì cực kỳ khó và vất vả.
Bạn hãy triệt sản cho em mèo, em sẽ hết gào và đẹp hơn.
Tôi mách bạn tới Vet Đinh văn Chiền. 90 trần nhật duật.
Chúc bạn và bé mèo hạnh phúc

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Mình cũng nghĩ bạn nên triệt sản cho mèo nhà bạn đi. Mèo bạn ko biết chăm con nhưng lại đẻ nhiều vậy, khổ nó và khổ con nó quá :( các bạn nuôi mèo cái giờ cũng nhiều bạn đi triệt sản mà

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Nên thử 1 lần bạn à ... !
Nếu thành công thì tốt lắm ...!
Vui cả cho mèo mẹ và cả bạn nữa ...!
Chúc bạn và em mèo thanh công và sinh ra nhiều bé mèo xinh đẹp nhé .!