• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo cắn chân tay và cào chủ

Kim Ngân

giống mèo nhà mình quá.. mình quát nió thì nó càng cắn đau, chân tay mình giờ toàn vết cào của nó.. pan nào có cách ko nhj? :lau_mo_hoi: thật khổ hết sức..

Cừu Zee

Member
dạo này mèo nhà mình cũng hay thế( do nó nhớ con), thế nên mình để tay vào gần chân trên của bé, bé mà vồ lấy thì lấy tay còn lại đánh vào tay bé, còn cắn thì vả bé, vả nhẹ thôi

anabui

Cừu Zee said:
dạo này mèo nhà mình cũng hay thế( do nó nhớ con), thế nên mình để tay vào gần chân trên của bé, bé mà vồ lấy thì lấy tay còn lại đánh vào tay bé, còn cắn thì vả bé, vả nhẹ thôi
tớ đến hẹn tắm táp xong ngoáy tai xì khô, thê là phê lòi ra.3 tiện thể lôi kểm ra căt lun bộ vuốt.hihi...
mèo con nghịch mới cắn chứ nhớn là chúng nó ỳ ra có gẹo cũng chả đớp đâu.thế mới iu ý

Cừu Zee

Member
anabui said:
tớ đến hẹn tắm táp xong ngoáy tai xì khô, thê là phê lòi ra.3 tiện thể lôi kểm ra căt lun bộ vuốt.hihi...
mèo con nghịch mới cắn chứ nhớn là chúng nó ỳ ra có gẹo cũng chả đớp đâu.thế mới iu ý
cơ mà nó căn xong chảy máu, còn lấy tay đùa như đùa vs con nó ý

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
con nhà minh mua lúc no 1tuỏi co cuốn người đâu giờ bj thuần hóa rồi =)) đơn giản thôi mỗi lúc cho ăn thi vuốt ve nó - khi nào no chịu cho minh sờ vào thi cho ăn 1 miếng ( thuc an khô ) sau vài ngay la oke ( mỗi lần tập thói quen vuốt ve khoang 10-15 p) thôi nhe

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
sao b ko cắt móng cho nó
thấy nó cắn b phải đánh vào miệng nó cho nó sợ sau k dám thế nữa