• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo cái có triệt sản được?

yu.1st

Mèo nhà mình là con gái, đẻ mấy lứa rồi, mẹ mình không thích mèo lắm nên càng nhiều càng ghét, cứ đẻ là phải mang đi cho, chưa tính đến chuyện có tình cảm, nội chuyện cho nhiều quá hết người để cho luôn cũng đã đau đầu rồi. Hiện nay em mèo lại đang chửa tiếp rất to, mình không biết cko đi đâu cả, mà nghĩ đễn sau khi đẻ xong nó lại chửa tiếp là hãi lắm, vậy có cách nào đẻ mèo cái không đẻ nữa không? mèo đực thì đi thiến, mèo cái thì phải làm gì? bác nào biết chỉ giúp mình với :-s

Namkhanhpk

YTC Developer
Mèo nhà bác là mèo gì. Tây thì bán. Mèo nhà thì.... Nên triệt sản. Mèo nhà thì đem cho cũng được. Tặng mèo cũng được. Có nhiều b đang muốn nuôi mèo đấy
Nhưng mình không thích triệt sản mèo. Thà nhốt chứ không triệt sản. Biết là có ưu điểm thật. Nhưng vẫn không muốn.

yu.1st

Namkhanhpk said:
Mèo nhà bác là mèo gì. Tây thì bán. Mèo nhà thì.... Nên triệt sản. Mèo nhà thì đem cho cũng được. Tặng mèo cũng được. Có nhiều b đang muốn nuôi mèo đấy
Nhưng mình không thích triệt sản mèo. Thà nhốt chứ không triệt sản. Biết là có ưu điểm thật. Nhưng vẫn không muốn.
Thế là triệt sản được hả bác? mang đến thú y nó triệt cho mình à? em không hiểu mèo cái thì lấy đâu ra cái cko người ta cát nhỉ

Namkhanhpk

YTC Developer
Có đấy. Thế bác thấy người ta thiến gà trống chưa. Gà thì nó ở ngoài đâu mà cắt. Người ta phải dùng dao lam rạch bụng gà dài khoảng 2-3cm rồi cắt. Mèo cái thì họ thường cắt buồng trứng và tử cung. ( buồng trứng để không sinh con + tử cung để tránh bệnh truyền nhiễm ) bác cứ mang e nó ra ngoài trạm thú y để triệt sản ( uy tín hãy đưa ra ). Mà ở ngoài mình người ta toàn cắt buồng trứng.
Mèo triệt sản thì nó khoẻ mạnh béo tốt hơn. Giống như người thôi. Kiểu tốt trống thì hại mái và ngược lại ấy. Còn chuyện triệt rồi mà nó vẫn đi đòi zai thì là chuyện bt. Nhưng dần dần sẽ hết thôi.

yu.1st

Namkhanhpk said:
Có đấy. Thế bác thấy người ta thiến gà trống chưa. Gà thì nó ở ngoài đâu mà cắt. Người ta phải dùng dao lam rạch bụng gà dài khoảng 2-3cm rồi cắt. Mèo cái thì họ thường cắt buồng trứng và tử cung. ( buồng trứng để không sinh con + tử cung để tránh bệnh truyền nhiễm ) bác cứ mang e nó ra ngoài trạm thú y để triệt sản ( uy tín hãy đưa ra ). Mà ở ngoài mình người ta toàn cắt buồng trứng.
Mèo triệt sản thì nó khoẻ mạnh béo tốt hơn. Giống như người thôi. Kiểu tốt trống thì hại mái và ngược lại ấy. Còn chuyện triệt rồi mà nó vẫn đi đòi zai thì là chuyện bt. Nhưng dần dần sẽ hết thôi.
Mình vừa đọc xong 1 bài về triệt sản, nghe cứ sợ sợ, nhỡ nó chết thì sao hả bác :-ss

Namkhanhpk

YTC Developer
Bác về bác cứ chăm nom nó cản thận là ok. Chú ý xem vết mổ của nó. Khoảng 1 tuần sau bác đêm nó ra tháo chỉ là ngon lành cành đào ngay. Nhưng đừng cho nó chạy nhảy nhiều. Giống như con người thôi. Vết thương chua lành mà.
Nói như mấy thằng cha bợm nhậu chứ. Chết thì mang ra đây chú làm thịt cho. Hí hí.
Nói chung thì tuỳ quan điểm của mỗi người. Mình không thích triệt sản chó mèo và các động vật khác