• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bỏ nhà đi

pechuotkhyn

Mèo nhà em nuôi được tầm 4 tháng, mới tối hôm qa thì nó bỏ nhà đi chơy đến sáng nay vẫn chưa về :em xin_em xin: Em nhớ nó qá. Nếu đi như vậy có phải là bị lạc không ạ?Và đi trong bao lâu thì mới gọi là đi lạc? :em xin_em xin: em mong là sẽ tìm laj đc chú mèo nài. Tks mọi người ạ.

pechuotkhyn

Đừng dùng font chữ > 3 nhé e...
Mong pé mèo sớm quay về cùng e...

Taj em sợ nhìn ko rõ, nên dùng phông chữ lớn thui...:(( Ko být nó kóa way về ko n~, em lo wá :-s

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Mèo đực nhà a hồi đó đến kỳ động dục là chạy đi mất tiu... 1 thời jan sau lại quay về... còn mèo cái nhà cậu a đang nuôi thì cũng dzậy... chỉ khác là mang theo cái bụng bầu thui... :em xin_em xin:

pechuotkhyn

Mèo đực nhà a hồi đó đến kỳ động dục là chạy đi mất tiu... 1 thời jan sau lại quay về... còn mèo cái nhà cậu a đang nuôi thì cũng dzậy... chỉ khác là mang theo cái bụng bầu thui... :em xin_em xin:

ồ vậy anh giúp em làm thế nào nhận biết mèo đực hay cái ạ?

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
ồ vậy anh giúp em làm thế nào nhận biết mèo đực hay cái ạ?

A cũng ko rành... a chỉ nghe người nhà nói nó là đực hay cái thôi ah... :em xin_em xin:

pechuotkhyn

A cũng ko rành... a chỉ nghe người nhà nói nó là đực hay cái thôi ah... :em xin_em xin:

Em cũng nghỹ là mèo nhà em đj chơy để tìm bạn bè kết đôi j đó. Còn gia đình em cứ nghĩ xấu là nó bị ng` ta bắt, zụ zỗ ....làm em càg sợ thêm :em xin_em xin: Nhờ anh thì em đỡ đj đc phần nào

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Em cũng nghỹ là mèo nhà em đj chơy để tìm bạn bè kết đôi j đó. Còn gia đình em cứ nghĩ xấu là nó bị ng` ta bắt, zụ zỗ ....làm em càg sợ thêm :em xin_em xin: Nhờ anh thì em đỡ đj đc phần nào

Nếu a júp đc e đỡ lo thì tốt wá... cứ vui lên đi e... :em xin_em xin:

pechuotkhyn

Nếu a júp đc e đỡ lo thì tốt wá... cứ vui lên đi e... :em xin_em xin:

Nó mới đi chưa đc 1 ngày, chắc chưa lạc đâu anh nhi~....Mà anh ui, mèo cái nhà cậu anh bỏ đi bao lâu ?

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Nó mới đi chưa đc 1 ngày, chắc chưa lạc đâu anh nhi~....Mà anh ui, mèo cái nhà cậu anh bỏ đi bao lâu ?

A cũng hem để ý... tại a đâu ở chung với ổng đâu... lâu lâu a wa 1 lần thì nghe nói vậy đó... :em xin_em xin:

pechuotkhyn

A cũng hem để ý... tại a đâu ở chung với ổng đâu... lâu lâu a wa 1 lần thì nghe nói vậy đó... :em xin_em xin:

Dz còn mèo nhà anh thì seo? mèo nhà em 4 thág chắk là lớn rồi, nó mún đi tìm bạn bè j thôi đó mà, mog là nó bình yên

mama

T.Viên Năng Động
Mà bạn nuôi mèo gì?Mèo ta thì chắc ko sao đâu! :Onion12:
Bọn nó bỏ đi suốt ý mà!Mèo nhà bạn mình suốt ngày đi có lần đi tới tháng lận! :th_haha_hammer:

minhphong2012

Minh Phong
Mèo đực nhà a hồi đó đến kỳ động dục là chạy đi mất tiu... 1 thời jan sau lại quay về... còn mèo cái nhà cậu a đang nuôi thì cũng dzậy... chỉ khác là mang theo cái bụng bầu thui... :lau_mo_hoi:

trường hợp em còn đau hơn,em mèo cái vác bụng về cho đến khi nở hoa là cuốn gói theo trai luôn..mất cả chì lẫn chài..không biết ai chăm non nữa T.T