• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bị lở mưng mủ đệm thịt

Taky21061999

Mèo nhà em bị lở ở đệm thịt 1 chân trước và 1 chân sau, mủ rất nhiều. Em có đưa mèo đi khám nhưng bác sĩ chỉ chích chứ không nói gì, chích 4 lần vẫn không thấy bớt nên em mua thuốc xanh về xịt và cho uống kháng sinh. Nhưng vẫn chưa giảm bớt. Mèo còn bị chảy dãi, lưỡi cũng có dấu hiệu lở. Có ai có kinh nghiệm chỉ em với ạ.

kiwi1106

Well-Known Member
Mình nghĩ nặng thế rồi ko tự chữa được đâu. Bạn nên xem có bác sĩ nào tốt, có tâm thì đưa đến khám. Với lại mình nghĩ bạn phải làm các xét nghiệm máu cho mèo nữa vì có lẽ mèo mắc bệnh gì rồi, phải tiêm đúng thuốc chứ ko đơn thuần kháng sinh là khỏi - vì triệu chứng bạn kể là cả lở loét và chảy dãi nữa.

Mèo nhà em bị lở ở đệm thịt 1 chân trước và 1 chân sau, mủ rất nhiều. Em có đưa mèo đi khám nhưng bác sĩ chỉ chích chứ không nói gì, chích 4 lần vẫn không thấy bớt nên em mua thuốc xanh về xịt và cho uống kháng sinh. Nhưng vẫn chưa giảm bớt. Mèo còn bị chảy dãi, lưỡi cũng có dấu hiệu lở. Có ai có kinh nghiệm chỉ em với ạ.
bạn mua lọ thuốc xát trùng về lau sạch chỗ bị thương rồi mua mỡ kẽm oxyd về bôi nhé, bị loét thế này phải lâu mới khỏi đấy vì nó còn lành vết thương sau đó mới liền da. đừng xịt thuốc mà nhiễm trùng nặng hơn, khó chữa