• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo bị gẫy răng

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Hôm trước mình vừa mua gói me-o về thì em mèo nhảy chồm lên giằng lấy gói me-o, cắn xé điên cuồng đến gẫy cả răng :33: May mà mình đã kịp lấy lại gói me-o đó

Các bạn ơi, mèo gẫy răng có sao ko, và răng mèo có mọc lại đc ko. Mình thấy em ý ăn có vẻ khó khăn quá :07:

audy224

YTC Developer
mèo nhà bạn được bao nhiêu tháng tuổi rồi , nếu ở tầm 4 đến 6 tháng thì có thể đúng vào lúc đang thay răng sữa. Răng sẽ mọc lại thui ....

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Cám ơn bạn audy224 nhé. Mèo nhà mình đc khoảng 4,5 tháng. Nếu bé mèo thay răng sữa vậy thì tốt quá :th_haha_hammer: Mình cứ lo nó bị sao :( tại thấy ăn uống có vẻ khó khăn

audy224

YTC Developer
hì tại nó chưa quen với việc thiếu 1 cái răng nhai đấy mà, chỉ vài tuần nữa thôi là cái răng nó sẽ mọc ra ngay thôi... chúc bé của bạn mau lớn và khỏe mạnh naz

Capuchino_Girl

YTC Developer
Mèo nhà bạn gãy răng không phải do meo-o đâu, mà do răng bé đang bị lung lay, nên khi có gì đó tác động vào nó rụng ra đấy. Trước mèo nhà mình cũng vậy mà! Răng nó gẫy trên tay mình, chảy máu, làm mình sợ cuống lên.

Hien178

Mèo nhà mình bị gẫy đôi một cái răng nanh vì bị người ta đánh bh e k ăn đc mình k biết phải làm gì nữa giúp mình vs mình nuôi em cũng được 3 năm rồi nhìn em k ăn đc mình sót quá