• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bị bệnh lạ :((, mọi người giúp với:((

Jenny0601

Nhà mình đang nuôi một con mèo con, mới được khoảng 2-3 tháng tuổi. Thời gian đầu, nó rất khỏe, báo chắc như cụt giò ý, ôm rất thik. Chẳng hiểu sao, dạo này nó bị mắc mội bệnh rất lạ là khi đi cứ bị xiêu vẹo như sắp ngã, thậm chí có lúc không chạy dược:(.Ngoài điều đó ra thì nó vẫn ăn uống bình thường, vẫn nghịch lắm, vẫn muốn chạy nhảy nhưng tội nghiệp là ko chạy được, có lúc mình thấy nó chỉ nhảy từ trên của sổ xuống mà rơi bịch một cái như miếng thịt. Bây giờ người nó mềm nhũn như bông hóa học chứ ko còn được chắc như ngày xưa nữa.Ngày trước cũng từng có lần nó bị vậy, mình và mẹ cho nó uống thuốc cảm và điện giải của người thì nó khỏi, nhưng bây giờ cho uống thì nó ko khỏi nữa.
Con mèo này cũng chẳng phải là giống mèo quý hiếm j` nhưng mình đã nuôi nó từ bé. Lúc nhỏ, mẹ nó ốm nên ngày nào mình cũng phải bơm sữa cho nó, mình sợ có thể vì vậy mà hệ miễn dịch của nó kém:(.
Trên đây nếu ai bik j` thì mak mình với, mình cũng không dám đưa đến bác sĩ thú y vì đã 1 lần gặp phải lang băm :(. Cám ơn mọi người trước!

Be' Xù

T.Viên Năng Động
Mình nghĩ là mèo của bạn bị thiếu canxi rồi,bệnh này dễ khiến mèo bị bại liệt lắm.Bạn nên cho bé mèo đi khám bác sĩ càng sớm càng tốt(nhớ cẩn thận với những ông bà lang băm hơi tí là đè ra tiêm nhé,bệnh này tiêm không hiệu quả đâu,có khi còn làm tình hình nghiêm trọng hơn).Mèo bị bệnh này thì chỉ có cách là phải bổ sung canxi với cả cho mèo phơi nắng nhiều thôi.Chúc bé nhà bạn chóng khỏe.

lynxtt272

Mèo nhà mình cũng đi siêu vẹo nhưng nghiem trọng hơn em nó không ăn nên gầy đi nhiều, bây giờ gần như đi không nổi nữa. Chẳng biết làm thế nào? Bác sĩ thú y ở chỗ mình k tin tưởng lắm.

venusv

nếu bạn ở tphcm thì tới 187 Nguyễn Thiện Thuật p1 q3 ,bs Vinh nhé, chỗ này đảm bảo lắm :) mình hay cho bé mèo đi khám ở đây
chúc bé mèo của bạn sớm khỏe :)

kuytangel

T.Viên Năng Động
mèo bị thiếu canxi rồi bạn ơi bạn mang đi khám mau đi không đến lúc bị nặng sẽ khó chữa lắm,trước mình cũng có 1 bé bi thiếu canxi rồi bị liệt hẳn 2 chân sau,khổ thân lắm chạy chữa rất nhiều nhưng cũng không qua khỏi vì vỡ bóng đái... :(