• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo batu nhất định k chịu đi vệ sinh vào chậu sỉ...:(

HSeth

Em đang có ca này căng thẳng quá.

Số là em có mua 1 bé mèo cái đặt tên là Tin. Bé này thì ngoan, đi vệ sinh đúng chỗ..
Đợt vừa rồi mua thêm 1 em mèo đực lớn hơn ( chắc phải hơn 1 tuổi ).. đặt là Tun. Vấn đề rắc rối là từ cái thằng Tun này. Nó nhất quyết k chịu đi vệ sinh vào chậu sỉ, dù mình có xích cứng nó cạnh cái chậu sỉ, nó cũng ghếch đít ỉa ra ngoài. Dạy mãi k chịu nghe lời, em cũng hót phân của nó đổ vào chậu sỉ nhưng cũng k ăn thua. Có lần nó còn lôi cả cái chuồng ( bị xích mà) để ỉa ra xa chỗ nó nằm, cho dù e để chậu xỉ gần đấy mà nó cũng k chịu đi vào cái chậu sỉ

Cứ đêm là em phải lên dọn phân k thì bố mẹ lại mắng.. Hôm nay bực mình quá em đập cho 1 trận tơi bời khói lửa, cầm đuôi ném mấy cái vào tường.. rồi nhìn thấy cu cậu nằm im, mắt nhắm tịt lại thương quá:(. Nhưng lúc nó ỉa bậy thì bực mình k tả được. May mà e nuôi trên sân thượng, k thì..

Có bác nào biết cách chỉ em ca khó này với ạ, chứ sợ lúc nó ỉa bậy ra mà ông cụ nhà em nhìn thấy thì đập nó què chân quá:(.

Rất mong các bác chỉ cho em với ạ. Cám ơn các bác rất nhiều

chắc mèo bạn ko hợp vs sỉ than
bạn thử mua cát rùi cho xích nó lại gần chỗ cát xem , chắc là đk
nếu ko thì dí mũi nó vào đống nó vừa bậy ra ý , sau đó dắt nó ra cát mà bạn đã chuẩn bị cho nó đj wc đó
lần sau nó sẽ ko zậy nữa .
chúc bạn thành công nha !!!!!!!!!! ^ ^ :gongxi-1: