• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo ALN thuần hay lai ?

Mọi người cho em hỏi mèo này là ALN thuần hay lai vậy ạ? Giá em mèo này bao nhiêu ạ?

• THUẦN

Votes: 0 0.0%
  • KHÁC

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    3

Kim nga

Member
Mèo nhà t cam đoan thuần chủng 100% mèo bố là con của Gấu nhà Liberu mèo mẹ con của Ma bư nhà HoàngGiaPet, ai thắc mắc cứ pm trực tiếp em

beobonbon92

Beobonbon
Mèo nhà t cam đoan thuần chủng 100% mèo bố là con của Gấu nhà Liberu mèo mẹ con của Ma bư nhà HoàngGiaPet, ai thắc mắc cứ pm trực tiếp em
Mèo nhà bạn gọi là scottish fold nhé bạn , ko gọi là british shorthair nữa đâu

beobonbon92

Beobonbon
Nhưng nó vẫn thuộc giống Mèo Anh bạn ạ
Tất nhiên nơi xuất thân tụi nó đều là anh , nhưng bạn ghi vậy sẽ dễ gây hiểu lầm cho người mua , vì nhiều người muốn mua aln thuần , có nghĩa là british shorthair , chứ ko ai nói scottish là british cả bạn ạ , vì nguồn gốc scottish là có mang gen bệnh về xương trong người , còn british thì ko.

Kim nga

Member
B
lai bạn ạ, thuần mép dày lắm và mặt ngắn
ơi đã bao giờ b nuôi 1 bé mèo Anh hay sờ vào bé í chưa?

T up luôn hình bố mẹ nhé, t nói luôn mèo nhà t lứa này sinh đc 7 đứa k đủ sữa nên k béo ú mập mạp như những lứa trước,hình mấy em này đc hơn 2 tháng rồi, lông tơ cũng rụng gần hết, đây là giai đoạn tập trung phát triển xương, b về chăm cho ăn no đủ đến 8 tháng là béo tốt má phúng phín nhé, cần thì t cho sờ luôn mèo bố mẹ xem có đúng là mèo lai hay mèo thuần, nguồn gốc mua t cũng nói rõ ràng và k hề giấu dím, b cứ xem có đúng như lời t nói k, t thấy thích giống này thì nuôi thôi nhưng k dại mà mua mèo lai về nuôi giờ mèo nhà đẻ nhiều thì t bán k mắc mớ gì phải cho tụi nó lai

Kim nga

Member
Tất nhiên nơi xuất thân tụi nó đều là anh , nhưng bạn ghi vậy sẽ dễ gây hiểu lầm cho người mua , vì nhiều người muốn mua aln thuần , có nghĩa là british shorthair , chứ ko ai nói scottish là british cả bạn ạ , vì nguồn gốc scottish là có mang gen bệnh về xương trong người , còn british thì ko.
bố là scottish mẹ là british thì ra con là thuần chủng nhé b, với lúc bán t đã giải thích rõ ràng và cũng nói bé con này là tai cụp vì bầy 3 cụp 4 thẵng do nói mãi bạn ấy k hiểu vì bạn í chả hiểu gì về giống mèo này nên mình cũng bó tay

beobonbon92

Beobonbon
bố là scottish mẹ là british thì ra con là thuần chủng nhé b, với lúc bán t đã giải thích rõ ràng và cũng nói bé con này là tai cụp vì bầy 3 cụp 4 thẵng do nói mãi bạn ấy k hiểu vì bạn í chả hiểu gì về giống mèo này nên mình cũng bó tay
Tất nhiên scottish fold con nào cũng gọi là thuần chủng , nhưng là scottish fold , chứ ko phải british đâu bạn nhé .

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
B

vì giọng cao ngạo này nên tôi mạn phép vài bé mèo tôi đã từng sở hữu ạ. tiếc rằng tôi chưa bao giờ thích loại mèo lai mặt dài nghêu như vậy ạ.
Ba tư

ba tư nữa

mèo nhà đẻ ra

B

T up luôn hình bố mẹ nhé, t nói luôn mèo nhà t lứa này sinh đc 7 đứa k đủ sữa nên k béo ú mập mạp như những lứa trước,hình mấy em này đc hơn 2 tháng rồi, lông tơ cũng rụng gần hết, đây là giai đoạn tập trung phát triển xương, b về chăm cho ăn no đủ đến 8 tháng là béo tốt má phúng phín nhé, cần thì t cho sờ luôn mèo bố mẹ xem có đúng là mèo lai hay mèo thuần, nguồn gốc mua t cũng nói rõ ràng và k hề giấu dím, b cứ xem có đúng như lời t nói k, t thấy thích giống này thì nuôi thôi nhưng k dại mà mua mèo lai về nuôi giờ mèo nhà đẻ nhiều thì t bán k mắc mớ gì phải cho tụi nó lai
sr. mèo mẹ lai rồi. lai mèo xiêm.
chẵng có con aln nào mặt dài , tai cũng dài thoòng loòn nhưng vậy.

sumin

HOANG MANG QUA BAN À...LUC MUA MINH CUNG NOI MUON MUA MEO THUẦN CHỦNG...!!! BAN CHI GIAI THX LA TAI CỤP THI MINH BIET LA THUAN CHỦNG TAI CỤP..BAN DAU CO NÓI GI VE scottish HAY british....BẠN BÉO BONBON92 NÓI LÀ MÌNH HIỂU NGAY...!!!
...

sumin

CAM ON BAN BEOBONBON92..BAN GIAI THICH NHU VAY LA MINH HIEU NGAY..THAT SU LUC NGUOI BÁN CHO MÌNH KHONG GIAI THICH NHU BẠN...CO AY CHỈ NÓI LÀ MEO THUẦN TAI CỤP...MINH THI CU NGHĨ THUẦN LA ĐÚNG RỒI...BUỒN QUÁ...GIO MINH TANG BẠN GÁI MÀ BẠN GÁI CỨ NÓI HOÀI LUÔN NHỨC DAU...TANG MEO CHO BẠN MÀ KO DUOC KHEN TOAN NGHE CÔ ẤY CHỦI BUỒN QUÁ CƠ...BAN BIET EM MÀO NÀO british KO? MINH MUA CON KHÁC ĐỀN CHO NHỎ BẠN MÌNH...KẺO NÓ GIẬN..

Tất nhiên scottish fold con nào cũng gọi là thuần chủng , nhưng là scottish fold , chứ ko phải british đâu bạn nhé .

sumin

DO BAN NGA KO GIAI THICH CHO SƠN GIONG NHU BAN BEOBONBON92. NGA CHI NOI VOI SON LA MEO THUAN...NGA CUNG BIET SON KO RANH MÀ. NGA PHAI NOI RO LA scottish HOAC british...BAN BEOBONBON92 GIẢI THX LÀ SƠN HIỆU LIÊN Á...! NGA BIET AI BAN british GIOI THIEU SON VỚI ...SON MUA ĐỀN LAI CHO BẠN GÁI SON...CHỨ NGÀY NAO CUNG NÓI HOÀI S NHUC DAU LẰM...MUA TANG MÀ KO DUOC GI HẾT CÒN BỊ LA NUA...VỚI S CŨNG MỚI THAM KHẢO GIÁ NHỮNG BÉ MÈO Y NHƯ NGA scottish GIÁ CHI 2 TRIEU...NGA CO THE XEM MAY BAI DANG CUA BAN BÁN MEO O BINH DUONG...BE MEO Y CHANG CUA ...BAN AY BAN 2 TRIEU

Kim nga

Member
Bán em tai cụp này với giá rất rẽ rồi do t thấy em ốm quá hổ trợ thêm cho bé về nhà mới để chủ bồi bổ chăm sóc cho mập lên với giá 4t5, đem qua tận nhà, mèo tai cụp CÁI giá 4t5 hỏi thử xem còn chổ nào rẻ hơn k? Bình thương ở Sg nhiều nhà bán 7.000.000 VND nhé, b xem giá đi r nói, ở đâu ai bán mèo tai cụp giá 2tr, hoang tưởng cấp độ nặng

sumin

bán hàng mà ăn nói chợ búa vãi...!!! bạn ko giải thích rõ trước khi bán còn đổ thùa..thôi thì giờ cũng đã vậy rồi...bạn cũng cầm tiền rồi nói có đuoc gì đâu...coi như bài học...
Bán em tai cụp này với giá rất rẽ rồi do t thấy em ốm quá hổ trợ thêm cho bé về nhà mới để chủ bồi bổ chăm sóc cho mập lên với giá 4t5, đem qua tận nhà, mèo tai cụp CÁI giá 4t5 hỏi thử xem còn chổ nào rẻ hơn k? Bình thương ở Sg nhiều nhà bán 7.000.000 VND nhé, b xem giá đi r nói, ở đâu ai bán mèo tai cụp giá 2tr, hoang tưởng cấp độ nặng[/QUOTE

vuminh90

Active Member
Mèo cái thường nhỏ xương và gầy hơn mèo đực
Các bé mèo con màu và độ cụp thế này
Giá đó là bình thường chứ ko thấp đâu bạn

kueh1988

Member
bt scotish fold thì vẫn đắt hơn british short hair mà. Tai cụp nhiều thì có giá cao hơn tai thẳng.Cả đàn này là scotish short hair rồi. chỉ cần bố hoặc mẹ là scotish thì con sẽ được gọi là scotish. fold hay sttaight là theo tai nó. Còn gấu mà lèo nhèo nhiều thì cho nghỉ. Đã mua cho roài còn lắm chuyện.