• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mem mới cần mọi ng giúp đỡ :))

Prinknight

Mình cần đang tìm 1 bé cún để làm bạn,đang để ý tới alaska và husky nhưng phân vân quá ko biết nên chọn bé nào.Mình học lớp 12 nên ko có thời gian nhiều chỉ khoảng 2h để chăm sóc em nó.Mọi ng cho e xin ưu nhược điểm của 2 bé này và nơi mua uy tín ở hcm
Mình xin cảm ơn mọi người :)))

Ji Bro

Member
Lúc em đi vắng còn ai ở nhà chăm sóc nó không? Nếu không ai thì tốt nhất chọn giống khác vì mấy giống chó này đều vốn hiếu động lại bị nhốt thừa nhiều năng lượng quá sẽ dễ bị tâm lý buồn chán hoặc sinh ra cắn phá đồ.

Tham khảo những giống chó ít cần chăm sóc/hoạt động hơn như English bulldog hoặc chowchow đi em.

Ji Bro

Member
Anh cũng rất thích husky nhưng nghĩ lại thấy thời tiết nóng nực nhà mình nuôi mấy giống chó xứ tuyết tội chúng nó lắm. Không thì luôn phải lo quạt lo chậu nước đá làm mát cho nó.

Nếu em quyết chỉ lấy 1 trong 2 thì xem chịu được nhược điểm riêng con nào thì rước:
-husky thì nghịch cần vận động chơi đùa rất nhiều
-alaska thì đỡ tăng động hơn husky nhưng lông dày dễ dính bẩn và bết, rụng lông cũng nhiều.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Bé nào cũng đẹp, bé nào cũng yêu
Quan trọng là bạn thích bé nào hơn, và khả năng tài chính phù hợp với bé nào, thì mua bé đó.
Mỗi bé đều có ưu và nhược điểm, nhưng đã yêu thương, thì sẽ có cách khắc phục

Mì_Omachi

Chó husky mình cũng muốn nuôi nè bạn, nhưng mình nghĩ bạn nên tìm hiểu kỹ 1 chút trc khi nuôi vì mấy em này " bòn " túi ghê lắm. Đầu tiên là về giá cả, một em husky trung bình cũng....tầm 5-7 triệu hoặc hơn đó, alaska mình ko rành lắm, hình như hơi mắc hơn 1 tí tí tẹo tẹo thui...
Rước em nó về rầu thì bạn phải dành nhiều thời gian để em nó làm quen ở nhà mới đã. sau đó lại phải chú ý về bữa ăn. Husky con ăn ăn nhiều bữa nhưng mỗi bữa lại ăn rất ít. Ngoài ra, muốn chó khỏe đẹp bạn lại phải bổ sung thêm canxi và đồ ăn phụ cho chó nữa.
Ngoài ra, husky là loài chó thân thiện và yêu chạy nhảy. Vì thế mỗi ngày bạn phải dắt nó đi dạo hoặc chơi dưới ánh nắng ít nhất là 1 tiếng. Thêm nữa càng lớn nó lại càng thay đổi về thể chất lẫn khẩu phần ăn, duy có tính tình thân thiện không thay đổi thoai~ Một tháng em nó bòn túi mình ít nhất cũng 1 triệu, nhưng được cái khôn và kute lắm....
Thấy bạn ít thời gian cho em nó quá, thôi thì đợi lên làm sv và có điều kiện hơn nha bạn~ Thân