• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mem mới xin chào cả nhà và nhất là các bạn yêu giống cho kéo xe

huyhoai1990

Tình hình là mình mới hết cuộc đời sinh viên :). Nên cũng dư giả thời gian. Trước kia cũng yêu cún lắm nhưng ko có điều kiện nuôi giờ mới có. Mình đang phân vân 3 loại Alaska, husky và Samoye mà ko biết hợp với em nào có bạn nào đã nuôi qua 3 em này cho mình xin ý kiến. Còn về đk để nuôi cún thì mình có đủ sân vườn + thời gian huấn luyện em nó và nhà mình nhà hàng nên thực đơn cho em nó cũng không khó lắm mà cái chính là chưa được tiếp xúc với từng loại @@ chỉ nhìn qua anh thôi mà yêu 3 em nó quá. Thấy mọi người nói Alaska nhiều lắm chắc em nó cũng đẹp mà husky thì nhìn dáng chuẩn quá nhất là cái mắt + dáng người @@. Còn sam thì ... trên cả tuyệt vời. :). Các bạn làm ơn giúp mình vấn đề này và cho mình hỏi chỗ nào bán chó uy tín ở HN và là cho đẻ ở VN ấy. Mình ở Bắc Giang trước học tại HN nên qua đó thường xuyên được. Cám ơn mọi người trước nhé ! thân !

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
huyhoai1990 said:
Tình hình là mình mới hết cuộc đời sinh viên :). Nên cũng dư giả thời gian. Trước kia cũng yêu cún lắm nhưng ko có điều kiện nuôi giờ mới có. Mình đang phân vân 3 loại Alaska, husky và Samoye mà ko biết hợp với em nào có bạn nào đã nuôi qua 3 em này cho mình xin ý kiến. Còn về đk để nuôi cún thì mình có đủ sân vườn + thời gian huấn luyện em nó và nhà mình nhà hàng nên thực đơn cho em nó cũng không khó lắm mà cái chính là chưa được tiếp xúc với từng loại @@ chỉ nhìn qua anh thôi mà yêu 3 em nó quá. Thấy mọi người nói Alaska nhiều lắm chắc em nó cũng đẹp mà husky thì nhìn dáng chuẩn quá nhất là cái mắt + dáng người @@. Còn sam thì ... trên cả tuyệt vời. :). Các bạn làm ơn giúp mình vấn đề này và cho mình hỏi chỗ nào bán chó uy tín ở HN và là cho đẻ ở VN ấy. Mình ở Bắc Giang trước học tại HN nên qua đó thường xuyên được. Cám ơn mọi người trước nhé ! thân !
Chào mừng anh (chị) nhé ^^
Tình hình là em chưa nui cả 3 giống bao giờ :happy: nên có lẽ ko giúp đc nhìu lắm âu...
Đúng như ss đã phân tích,mỗi giống đều có nét đẹp riêng,nhưng về cơ bản là lắm lông,chạy khỏe và cực thân thiện (Dễ dụ)...Alaska từa tựa husky,nếu đem so thì nên nui husky...Còn nếu so sam với hus,có lẽ là ko thể chọn đc...Nhưng nếu là con gái,nên chọn sam cho nó kul,vì hus có đôi mắt chất quá,lạnh lùng ko hợp lắm,nhất là cái vụ hú suốt đêm...Nhưng quyết định vẫn là của ss (Cả 3 đều như nhau,chăm bẵm cầu kì,vừa nui vừa giữ nên chỉ có thể so vẻ ngoài...)
Chỗ bán chó uy tín và đẻ tại VN thì chắc chắn ko thể là shop (Shop toàn mua lại chó ở nhìu nguồn nên ko thể khẳng định chắc chắn) mà chỉ có ở các nhà nui chó thông thường thoy,ss cứ kiếm trên 4rum có nhà bạn nào bán chó con,đủ mẹ đủ sổ,đủ bảo hành và đặc biệt lúc mua về sức khỏe phải tốt thì có thể hoàn toàn yên tâm (Ko khó kiếm lắm nhưng sẽ tùy từng đợt ss ạ)
Chúc ss vui vẻ ^^

huyhoai1990

Minhf nhìn trên ảnh sam có bé lông rất đẹp có bé lông thì thôi rồi nhìn phát khiếp. bạn cho mình hỏi nếu mình nuôi mát tay + tăm rửa + chải lông đều đều thì nó có đẹp như trong ảnh không ? hay phải nhìn bố, nhìn mẹ cún mới biết được . Vì lông của sam phải dài + bông trắng vào béo nữa càng đẹp :). Nhưng khi cún đẻ ở VN nó nhìn có khác đi ko ?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
huyhoai1990 said:
Minhf nhìn trên ảnh sam có bé lông rất đẹp có bé lông thì thôi rồi nhìn phát khiếp. bạn cho mình hỏi nếu mình nuôi mát tay + tăm rửa + chải lông đều đều thì nó có đẹp như trong ảnh không ? hay phải nhìn bố, nhìn mẹ cún mới biết được . Vì lông của sam phải dài + bông trắng vào béo nữa càng đẹp :). Nhưng khi cún đẻ ở VN nó nhìn có khác đi ko ?
Ko có gì khác đâu ạ ^^
Nếu bé đc ăn đầy đủ,chăm tốt thì khỏi chê gần nhà em có 1 bé kun lắm,bự,mà đẹp dáng...Vẫn là ở VN thoy (Vì cũng cần nằm điều hòa thường xuyên lun,2 giống kia cũng vậy,giống nhau mà ^^)
p/s: Sam thì duyên dáng hơn thôi,mấy bé kia là cắt lông xong mới thế ss ạ ^^

hanhkhatcuocdoi

Nam thì không nên chơi Sam mà nên chơi Alas, con gái thì nên chơi Hus và Sam. Nhìn hai em Hus và Sam mềm mại hơn Alas nhiều.

Về độ khó nuôi thì tất cả đều như nhau - Sam màu trắng nên phải chăm nhiều hơn 1 chút. Còn cách chăm thế nào thì còn tùy vào bạn và thời gian bạn giành cho cún yêu. Mình nuôi rất nhiều loại rồi và giờ đang chuyển sang Alaska nuôi thử một em.

Chúc bạn có một chú cún như ý !!!