• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mẹ miu cái và bé mèo vằn

darkofdevil

Mèo mẹ miu cái rất khôn, mỗi lần về nhà kiu miu cái là em nó chạy lon ton xuống rất là nhiệt tình, em nó đi ra ngoài chơi kên tên vài tiếng một chút sao mở cửa ra là thấy em nằm trước cửa phòng. Miu cái nhà mình cặp kè với anh mèo đen nhà hàng xóm, anh mèo này người ta hay gọi là linh miêu gì đó, trong đêm là rực lên đôi mắt xanh siêu sáng. Một hôm anh mèo đen chui vào nhà thì mẹ mình đuổi ra, miu cái thấy vậy bay vô cạp mẹ mình 2 phát, thế là 2 vợ chồng em được mời ra khỏi nhà :rofl: . Mẹ bảo không cho miu cái vô nhà nữa, bảo là mèo phản chủ, mà mình nghĩ người ta binh chồng người ta thì cũng đúng mà ^^ nên lén lén cho vô nhà lại. Sau đó miu cái có bầu hạ sinh ra 2 cục than, và 1 bé mèo vằn. 2 cục than đã theo tiếng gọi của bà bán thịt ngoài chợ xin về giữ nhà bắt chuột. Còn bé mèo vằn có cái đuôi gãy 4 khúc như pikachu nhìn hay hay nhiều người bảo là đuôi chìa khoá nuôi nhiều may mắn nên mình giữ lại nuôi :D.