• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mấy Anh Chị ơi giúp e chăm sóc pé Alaska với.....

phongsports

YTC Developer
E mới mua 1 pé Alaska dc 4 ngày rồi, pé dc 3 tháng tuổi ko hiểu sao từ khi về nhà đến nay ngày nào nó cũng xìu xìu hết, ít có chơi đùa như bao con chó nhỏ khác, cứ nằm ngủ hoài, e đem ra thú y thì nói nó bi sốt, sổ mũi và di ra phân sệt sệt nữa nhưng e đả chích 2 ngày rồi thì thấy đi phân lại như thường mà nó cũng nằm ngủ li bì, lâu lâu có giỡn với e 1 tí rồi lại nằm nữa..?!!? Ăn thì bình thường ko có làm biếng ăn nha! Giờ e ko bít phải chăm sóc pé sao nữa!??! Rất mong mấy ACE nào có kinh nghiệm nuôi Alaska lâu năm chỉ giúp e với.... Thanks ACE

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Em nó mới đem về còn lạ nhà , nên còn sợ sệt , bạn nên dẫn bé đi dạo , nếu bé bị tiêu chảy lâu lâu cho ăn muỗng đường , đừng cho ăn dồ dầu mỡ . Còn sợ bé bị sốt cho bé uống 1/4 viên Paraxitamon chứ đừng chích em nhiều quá chó con chích không tốt , nhớ sổ lại em nó nha bạn !!!

phongsports

YTC Developer
Ah e quên còn 1 vấn đề nữa e muốn hỏi pé nhà e hay chảy nước miếng lắm! Cái đó có phải là biểu hiện của bệnh Chó Dại ko vậy!? mong mấy ACE chỉ giúp cho e và cách chữa trị nữa nha! e cám ơn nhiu

phongsports

YTC Developer
Ah e quên còn 1 vấn đề nữa e muốn hỏi pé nhà e hay chảy nước miếng lắm vì lưỡi nó dài cho nên như thế phải ko!?!! Cái đó có phải là biểu hiện của bệnh Chó Dại ko vậy!? mong mấy ACE chỉ giúp cho e và cách chữa trị nữa nha! e cám ơn nhiu

Ryan Raymond

Chắc bé là Alaska không quen với khí hậu nóng , chó anh cũng vậy ở trên tầng cao nóng nó lè lưỡi tự nước dãi nhỉu xuống . Bạn cho bé ăn đướng hạ nhiệt chứ chó con đâu bị dại được !!!

phongsports

YTC Developer
Thanks a nhiu nhiu! mà a ơi cho e hỏi thêm 1 câu nữa ngen! ăn đường như vậy là ăn khi nào thi dc a!? và cầm nguyên muỗng đường đưa vào miệng cho nó ăn lun hả a!? mà pé nhà a có bị sổ mũi ko sao pé nhà e cứ bị sổ mũi hoài thế hix hix... ngủ thỉnh thoảng còn bị giống như là nghẹt thở vậy giật mình dậy thở mạnh mấy cái rồi lại nằm ngủ tiếp @@ e cũng ko biết là nó bị sao lun @@

phongsports

YTC Developer
Chắc bé là Alaska không quen với khí hậu nóng , chó anh cũng vậy ở trên tầng cao nóng nó lè lưỡi tự nước dãi nhỉu xuống . Bạn cho bé ăn đướng hạ nhiệt chứ chó con đâu bị dại được !!!

Thanks a nhiu nhiu! mà a ơi cho e hỏi thêm 1 câu nữa ngen! ăn đường như vậy là ăn khi nào thi dc a!? và cầm nguyên muỗng đường đưa vào miệng cho nó ăn lun hả a!? mà pé nhà a có bị sổ mũi ko sao pé nhà e cứ bị sổ mũi hoài thế hix hix... ngủ thỉnh thoảng còn bị giống như là nghẹt thở vậy giật mình dậy thở mạnh mấy cái rồi lại nằm ngủ tiếp @@ e cũng ko biết là nó bị sao lun @@

Ryan Raymond

Mỗi lần thấy em nó nhiểu nước dãi nhiều thì pha nước đường cho bé uống ( nước hơ lạnh ) . Còn bé ỉa chảy thì cho một muỗn đường vào miệng bắt em phải ăn hết không nôn ra chừng nào hết thấy ỉa chảy mới thôi cho ăn đường !!! Còn về sổ mũi thì lấy khăn lâu cho bé , cho uống 1/4 viên thuốc sổ mũi . Nếu mấy ngày tiếp tục chảy mũi không thở được thì chở đi bác sĩ thú y kiểm tra , chản thận bé bị hen suyễn ( Lỗ mũi teo lại khó thở ) !!! Chúc bé mau mau hết bệnh ♥

phongsports

YTC Developer
Mỗi lần thấy em nó nhiểu nước dãi nhiều thì pha nước đường cho bé uống ( nước hơ lạnh ) . Còn bé ỉa chảy thì cho một muỗn đường vào miệng bắt em phải ăn hết không nôn ra chừng nào hết thấy ỉa chảy mới thôi cho ăn đường !!! Còn về sổ mũi thì lấy khăn lâu cho bé , cho uống 1/4 viên thuốc sổ mũi . Nếu mấy ngày tiếp tục chảy mũi không thở được thì chở đi bác sĩ thú y kiểm tra , chản thận bé bị hen suyễn ( Lỗ mũi teo lại khó thở ) !!! Chúc bé mau mau hết bệnh ♥

Thanks những lời khuyên bổ ích của a dành cho pé nhà e nha! E cũng chúc pé nhà a lúc nào cũng khỏe mạnh hết

CuTeo90

anh cho em hỏi cái này với , nhà em có sân vườn em nen để alaska nhà em teong nhà hay xây chuồng cho em nó ở ngoai sân , tại trong nhà nó đái với ị nhìu quá

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
cho hỏi pé alaska có sống được trong hcm ko? nhà mình ko cho nằm máy lạnh tks

Ở hcm nuôi Husky được mà bạn. Mình thấy có rất nhiều bạn trong đó nuôi được. Nhưng mùa hè là các bạn ấy đều phải cho cún vào phòng điều hòa thôi. Để loài nóng quá, husky không hợp đâu

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
anh cho em hỏi cái này với , nhà em có sân vườn em nen để alaska nhà em teong nhà hay xây chuồng cho em nó ở ngoai sân , tại trong nhà nó đái với ị nhìu quá

Bạn dạy nó đi vệ sinh đúng chỗ đi

CuTeo90

nghĩa là nên nuôi trong nhà hã bạn, tại mẹ sợ nó chạy ra chạy vô dơ nhà mẹ la , mình thì mắc đi học k có ở nhà lâu lâu mới zìa . mình nuôi ngoài sân có ảnh hưởng gì k

Nika

T.Viên Năng Động
nghĩa là nên nuôi trong nhà hã bạn, tại mẹ sợ nó chạy ra chạy vô dơ nhà mẹ la , mình thì mắc đi học k có ở nhà lâu lâu mới zìa . mình nuôi ngoài sân có ảnh hưởng gì k

Anh cũng nuôi bé ngoài sân, làm cho bé 1 cái chuồng thoáng mát. Buổi sáng anh nắng lọt vào tí càng tốt.