• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mấy anh chị giúp mèo nhà em với !

PetLover97

Mấy anh chị cho em hỏi chút. Tình hình là nhà e vừa nhận nuôi 2 em mèo hôm nai,khi về 2 bé nó cứ chui rút dưới gầm tủ rồi rên meow meow, còn khi em trộn cơm với cá cho ăn thì chỉ có mỗi bé gái ăn, còn bé trai chỉ lãng vãng xong bỏ đi. Mà hình như tính bé trai nhát lắm, nghe tiếg gì là con gì là chạy ngay. Mấy con chuột nhà em vừa chít chít là bé nó phóng mất tiêu, toàn nằm dưới gầm tủ ( bé gái thì lanh lợi và dạn hơn), cơm thì bỏ bữa sáng tới giờ. Ai cho em hỏi làm thế nào để dụ đc bé nó ăn với làm nó dạn hơn vậy :x ?

Mèo mới về thì lạ nhà thành ra căng thẳng, dễ hết hồn kể cả tiếng động nhỏ nhất.
Hỏi chủ cũ trước đó cho ăn gì thì giờ cho ăn đó đó.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
mình xin MẠN PHÉP nói lệch nội dung chút xíu là từ nay bạn đừng đặt tiêu đề chung chung nữa mà nên đặt tiêu đề liên quan đến nội dung , vì nội dung cũng 1 phần quan trọng trong 1 tiêu đề. Đề bạn ghi quá chung chung ít sức lôi cuống, mình cũng chẳng mún vào . Mình nghĩ bạn nên đặt tiêu đề là : " mèo nhà em nhát. Quá" .

lip_mc

T.Viên Năng Động
Mèo nào về nhà mới cũng đều lạ mà bạn,bạn nên đưa bé đi xung quanh nhà cho quen nhé....