• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mao nhà mik hình như bị ốm. Mina jup vs huhuoaoa

Satoh Yuki

Mina ơi chó nhà mik là giống 4 mắt. Nhà mik mua nó từ 3 ngày trc. Buổi đầu nó vx tung tăng đi đây đi đó. Sang ngày thứ 2 ba mik tắm táp cho nó bằng nc lạnh thì p. Ngày hôm sau mik thấy nó hay nằm xuống mà ko ngủ mặt nhìn ỉu xìu lắm. Ba mik vx đem nó đi tắm bằng nc lạnh. Ngày 4 thì nó chả nhúc nhích j cả. Cứ nằm yên đó. Ko p chớt r đâu ak nhak. Cơm nó ko ăn. Nc nó ko uống. Nó chỉ ngửi xong lại thôi. Lúc mik đang ăn cơm thì thấy Mao bật dậy. Mik lại xem thì thấy nó nhổ ra 1 bãi nc bọt. Rồi phần sau ng nó dội lên nửa ng trc từng đợt từng đợt. Rôi đoạn nó ngoác miệng ra nhổ 1 bãi nx. Mẹ mik bảo nó bị ốm rồi. Xong nó lại quay về nằm. Nó còn nhỏ lắm. Hình như ms cai sữa mẹ thì phải. Mina làm ơn cho mik biết Mao nhà mik bị bệnh j vậy ạ????:13::07::156::1_002::25::37::38::45_002::48:

Trần Anh Khoa

Bạn và ng nhà chăm sóc bé kg đúng cách rồi.Theo như tình trạng bài post của bạn thì bé đã ủ bệnh ít nhất 4 ngày.Bạn nên ra ngay hiệu thuốc tây mua loại chống nôn say xe dành cho em bé đem về tán nhuyễn pha chung 2 muỗng nước lọc rồi cho em uống,ngày 2 lần.Bạn mua thêm loại thuốc bột lợi khuẩn cho em uống kèm theo luôn.Nếu đề kháng bé quá yếu thì nên cho em ra thú y truyền thêm dịch(chỉ truyền thêm dịch thôi,kg được cho chích thêm bất kỳ loại thuốc nào nữa nhé)Trong tg này tuyệt đối kg nên tắm cho bé dù rất hôi,không được cho bé ăn uống(nhất là sữa)Bạn chỉ được phép cho bé uống nước cơm pha thêm tý đường,chịu khó cho uống nc cơm thường xuyên 7,8 lần trong ngày.Chúc bạn thành công và chúc bé mau khỏe nhé!

Satoh Yuki

:( Mao nhà mik nó ra đi r huhu. tội nó. Huhu oaoa....lúc Mao mất miệng nó chải nx dãi tim ngừng đập mắt mở ti hí mik còn hy vọng chút ít là nó vx sống nhưng sự thật vx là sự thật. Huhu tội nó ms bé thế mà đã mất rồi. Mik thấy có lỗi vs nó quá.....;_;

Last edited:

Trần Anh Khoa

:( Mao nhà mik nó ra đi r huhu. tội nó. Huhu oaoa....lúc Mao mất miệng nó chải nx dãi tim ngừng đập mắt mở ti hí mik còn hy vọng chút ít là nó vx sống nhưng sự thật vx là sự thật. Huhu tội nó ms bé thế mà đã mất rồi. Mik thấy có lỗi vs nó quá.....;_;
Mình xin chia buồn cùng bạn,bốn em cún của mình cũng ra đi như thế.Xin lỗi dã kg giúp được b.