• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mọi người zúp e với :(( Please xin mọi ng` đó :((

Pur.XìMáiÔz:">

A Dog Lover!
Nhà e vừa mua 1 bé Pomeranian đực mang từ ngoài HN vào :( Lúc về bé nó rất hiền và nhút nhát chưa hề sủa hay cắn ai cả :( e đã nuôi bé đc. hơn 2 tuần nay r` ạ . Trog thời gian đó do tk` bé e của e chọc bé nên lâu lâu thấy tk` e của e nên nó sủa :( nhưng càng ngày nó lại càng bướng hơn . Bằng chứng là chiều hôm nay , cô zúp việc nhà e lau nhà thì trúng chỗ của nó 1 chút nó đã sủa và gừ trông rất dữ , sau đó e nó đã suýt cắn e và mẹ của e khi đang mặc áo cho e nó . E liền quát là " tại s hư vậy " r` đập tay xuống đất và e nó gừ lên trông rất ghê rợn và nhào đến muốn cắn tay đấy của e r` đứng 1 chỗ trừng mắt nhe răng ra sủa và gừ . E trấn an e nó = cách là huýt sáo thì e nó khép miệng lại và k sủa nữa nhưng khi e định vuốt đầu e nó thì nó lại sủa . Ba e lúc ấy tức lắm bèn dùng cái cây đập xuốg đất và cố nói chuyện với e nó thì e nó lai trừng mắt và sủa cho đến tận bây giờ :| Lúc hôm qa e đi BS thú y để chưa mắt cho e nó thì BS thú y ý cũng bảo là e nó dữ qá , lần đầu tiên có 1 e Pom đi đến p` khám của bác Sơn thì lại bị buộc mõm như thế . E nó đang trong thời kì muốn lên zống nhưng nhà e k có con cái cho bé , có lần bé nó còn " nhảy " với con gấu bông nữa ạ >"< có phải là do k dc. lên giống nên e nó dữ vậy k ???? hay là do tự nhiên và điều kiện bên ngoài :(( vậy mọ i ng` có cách nào zúp e k :(( e cảm ơn rất nhìu ạ :(( hiện giờ cứ lại gần e ấy là sủa gừ và cắn như sư tử ấy :( e đang rất cần mọi ng` zúp ạ :(( cảm ơn rất nhìu :( View attachment 34287View attachment 34288

A Dog Lover!
Mọi ng` zúp e với nhé :(( sắp tới nhà e sẽ rước thêm 1 bé Pom về n~ nhưng cứ thế này thì e nghĩ phải gả e nó đi vì nhà e có e nhỏ :((

A Dog Lover!
Ai có biện pháp gì thì tư vấn cho e nhé :(( e cảm ơn mọi ng` nhìu lắm :( có dịp e sẽ up clip khi bé tức zận cho mọi ng` xem :((

kin

YTC Developer
cả gia đình bắt nạt em í tội quá, do sức ép tâm lý làm em nó dữ thôi, ai biểu cứ chọc em nó hoài làm em nó lờn, tôi nghiệp, xéo lắm con giun cũng quằn :sadcorner: :ngoi_xom:

A Dog Lover!
k phải a ạ :(( là do e nó qá hư nên phải đập cây xuống đất để dạy e ý :( e đọc nhìu cái ng` ta còn đánh vào mông các bé nữa :(