• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mấy anh chị cho e hỏi có phải là mèo Himalaya

LƯƠNG BẰNG KHÔNG

YTC Developer
Cho e hỏi bé này có phải là mèo hymalaya ko ạ !!! em mới nuôi em ko rành lắm , xin mọi người cho em ý kiến

Mọi người cho e hỏi bé này có phải là mèo Himalaya ko ạ !!! em đang quan tâm đén bé này , mọi người cho ý kiến giùm e nhe , em mới nuôi mèo nên e ko biết nhiều !! e cám ơn mọi người đã vào topic xem và cho e ý kiến

meonho124

Đi Muôn Nơi
theo hiểu biêt không sâu xa tủa nhà em : Chỉ có mèo ba tư màu color point thế này thì mới được gọi là mèo hymalaia còn lại đều gọi là mèo màu color point hêt nhé :good_job:
À quên nêu mà màu này lông ngắn và hình dáng mèo ...ta thì gọi là mều xiêm nhé =))

nhangak

Turquoise Member
nhìn hơi giống mèo Xiêm lai lông xù

mình cũng thấy thế

muvocuop5

Member
Mình mới cho em đi tỉa lông trước lông nó dài và bờm xờm lắm mắt màu xanh nước biển lúc nào cũng ướt nhèm và nó lười kinh khủng chỉ ăn ngủ đi vs và lặp lại hic lông màu kem 2 tai + giữa mặt + 4 chân và đuôi màu vàng kem đậm lúc mình mua chủ nói nó là himalayan nhưng mẹ của nó và các anh chị của nó lông tai vs chân màu đen còn nó màu vàng hic nó có phải himalayan k mọi người