• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mình cần tư vấn giá Alaska và Bull dog!

vipvietnamxx

Như tiêu đề thì hiện tại mình đang có nhu cầu mua 1 chú chó.
Alaska nâu đỏ hoặc Bull dog thuần chủng thôi nhé. Mọi người cho mình hỏi về giá cả 2 em này nhé.
Và cho mình hỏi là Alaska và Bull dog loại nào dễ nuôi hơn. Ăn uống có khó không???
Xin cảm ơn mọi người nhiều. :D

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
alaska dễ nuôi hơn, thông minh hơn ăn dễ hơn bull. Giá alaska mâu đỏ: 10,11 tr. Bull thì mình ko bít

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
alaska : trên 10tr, có giấy tờ khoảng 20tr, hiền + dễ dạy hơn bull
bull : trên 8tr, khó dạy hơn 1 xíu ~ tính không hiền lành bằng alas

vipvietnamxx

toypoodle_123 said:
alaska : trên 10tr, có giấy tờ khoảng 20tr, hiền + dễ dạy hơn bull
bull : trên 8tr, khó dạy hơn 1 xíu ~ tính không hiền lành bằng alas

Thanks bạn nhé. Giờ mình chỉ có tầm 8tr thôi nên k biết mua em nào :(

tieu_tuan

Moderators
Staff member
hi
thật ra bull thì lông ngăn nếu nhà em có nhìu người và diện tích không rông thì nên chon bull
còn alaska thích hợp với diện tích rồng vì bé long kha dày nên nhiệt độ phải mát,alaska mỗi lần thay lông thì sẽ rụng rất nhìu nên không thích hợp với các bạn có ít thời gian chăm sóc
ăn uồng thì alaska ăn nhìu gấp đôi bull
còn theo anh thì chăm mỗi con có sự thú vị riẹn của nó,alas thì dũng mãnh nhìn to khoẻ ,bull thì ú na ú nần nhìn như 1 trái bóng di động rất đáng iu
còn bạn chọn lựa bé nào tuỳ thuộc vào hoàn cảnh nuôi của bạn thôi
8tr vẫn mua dược cả 2 bé mà
nên tìm hỉu thêm về các bệnh lí trước khi chọn bé nhé
THÂN

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Ong ba ngoai Mình mún bán 1 bé alaska 4 th, 28 kg, khoẻ mạnh là girl.do phải bán gấp nên xin để giá 7 tr . Tuy nhiên , bé màu xám trắng. Tell cho ông ngoại: 0982410094 nhé

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
vipvietnamxx said:

Thanks bạn nhé. Giờ mình chỉ có tầm 8tr thôi nên k biết mua em nào :(
8tr mua dc cả 2 em bạn, alas cũng có 8tr mà hơi khó kiếm thôi ^^
như anh tieu_tuan đã nói, alas thích hợp với diện tích rộng, bull thích hợp với diện tích nhỏ, alas ăn tốn hơn bull nhiều
Cá nhân thì mình thik bull hơn tại mặt bull trông kute kute ^^

vipvietnamxx

tieu_tuan said:
hi
thật ra bull thì lông ngăn nếu nhà em có nhìu người và diện tích không rông thì nên chon bull
còn alaska thích hợp với diện tích rồng vì bé long kha dày nên nhiệt độ phải mát,alaska mỗi lần thay lông thì sẽ rụng rất nhìu nên không thích hợp với các bạn có ít thời gian chăm sóc
ăn uồng thì alaska ăn nhìu gấp đôi bull
còn theo anh thì chăm mỗi con có sự thú vị riẹn của nó,alas thì dũng mãnh nhìn to khoẻ ,bull thì ú na ú nần nhìn như 1 trái bóng di động rất đáng iu
còn bạn chọn lựa bé nào tuỳ thuộc vào hoàn cảnh nuôi của bạn thôi
8tr vẫn mua dược cả 2 bé mà
nên tìm hỉu thêm về các bệnh lí trước khi chọn bé nhé
THÂN
Thanks bạn nhiều vì đã nhiệt tình chia sẻ nhé :)

vipvietnamxx

toypoodle_123 said:
8tr mua dc cả 2 em bạn, alas cũng có 8tr mà hơi khó kiếm thôi ^^
như anh tieu_tuan đã nói, alas thích hợp với diện tích rộng, bull thích hợp với diện tích nhỏ, alas ăn tốn hơn bull nhiều
Cá nhân thì mình thik bull hơn tại mặt bull trông kute kute ^^
Thanks mod luôn nhé. Chắc mình chọn 1 em bull thôi :D

kutehamstershop

YTC Developer
e cũng thích e bull....tính cách nó thể hiện qua con mắt..thấy e buồn là nó cũng xị cái mặt ra....lúc vui là nhắng lên đòi dắt đi chơi