• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mình đang phân vân việc triệt sản chó đực!

trantran2403

Mình là thành viên mới gia nhập, lời đầu tiên mình xin gửi lời chào đến tất cả thành viên YeuThuCung. Mình rất yêu chó mèo và các loại Pet khác nhưng gần đây mới biết đến diễn đàn YTC, và hiện nay mình đang rất cần sự giúp đỡ trong kinh nghiệm nuôi pet của mọi người.

Hôm nay mình có một vấn đề nan giải đang cần sự trợ giúp của mọi người, việc là vầy: Nhà mình đang nuôi 2 con chó, 1 cái 1 đực, bé gái thì vừa trở thành thiếu nữ thôi, bé đực thì đã trưởng thành, đặc biệt bé đực là cha của bé cái, nên mình lo sợ tụi nó làm bậy lắm... Mình đang có ý định triệt sản 1 trong 2 bé, hôm kia dắt bé cái đi Chi cục thú y ở Lý Thường Kiệt thì người ta nói bé đang có kinh hk triệt sản được, phải đợi qua Tết, nhưng mình không thể đợi được, vì Tết nhà mình hay ra ngoài tối mới về nha, nhốt tụi nó ở nhà rủi ro làm bậy cao quá, lại không nỡ cột 2 đứa cả ngày.

Nên giờ mình chuyển sang muốn triệt sản bé đực, bé đực này mấy năm tuổi rồi, tính tình lại khá hung dữ, có lần nó sủa người đang đứng trc cửa nói chuyện mình lấy tay giữ nó lại, nó quay qua phập vào tay bầm tím luôn. Mình thấy nhiều người bảo chó đực thiến rồi sẽ hung hăng hơn, khó bảo hơn. Chó của mình nay đã dữ rồi, mình ko biết thiến nó rồi nó có hiền hơn không hay là dữ hơn gấp bội nữa đây , hixxxx.

Mình mong rằng các bạn nào có kinh nghiệm trong việc này hãy cho mình vài lời khuyên, vài ý kiến.

Tiện thể mình đem chó đi Chi Cục Thú Y Lý Thường Kiệt để triệt sản có tốt không? Liệu các bác sĩ ở đây làm có mát tay, và họ sẽ tiêm thuốc mê trc khi làm phẫu thuật triệt sản cho chó?

Mình là thành viên mới nên có nhiều điều chưa rõ, nếu có post sai chỗ xin mod hãy chuyển giúp mình nha!

Cám ơn các bạn đã vào đọc topic của mình! :gongxi-1: :gongxi-1:

có ng nói với mình là sau khi triệt sản thì nó sẽ thuần tính hơn, bớt đi chơi bời,nuôi cũng nhàn hơn, còn dữ tợn hơn thì mình chưa nghe thấy,he.

Vừa r con bạn mình cũng triệt sản e mèo đực vì sợ nó đến thời kỳ là chuồn theo tiếng gọi nơi con tim mất, nó chỉ ở nhà rùi alo là thấy có ng đến tận nhà làm, cũng thuốc mê, có vẻ ngon nghẻ, chả chảy máu j, anh đấy làm 20p là ok hết. chả phải mang đi đâu. jo thấy con mèo cũng bình thường.

trantran2403

có ng nói với mình là sau khi triệt sản thì nó sẽ thuần tính hơn, bớt đi chơi bời,nuôi cũng nhàn hơn, còn dữ tợn hơn thì mình chưa nghe thấy,he.

Vừa r con bạn mình cũng triệt sản e mèo đực vì sợ nó đến thời kỳ là chuồn theo tiếng gọi nơi con tim mất, nó chỉ ở nhà rùi alo là thấy có ng đến tận nhà làm, cũng thuốc mê, có vẻ ngon nghẻ, chả chảy máu j, anh đấy làm 20p là ok hết. chả phải mang đi đâu. jo thấy con mèo cũng bình thường.

Mình đọc thấy có người nói nếu làm không hay, làm chó sợ sẽ làm nó hung hăng hơn. chó nhà mình nhốt ở nhà, chỉ có tối mới cho ra chạy 1 chút, vì sợ hàng xóm phàn nàn. Mình muốn thiến nó để an toàn cho con cái ở nhà đó. Minh muốn đem đến chi cục thú y ở Lý Thường Kiệt để triệt sản nó, nhưng có lẽ phải qua Tết rồi. Mình chỉ mong triệt sản xong nó không dữ lên mà vẫn biết giữ nhà>.

yenly0912

Chó đực nhà mình cũng đem đi LTK triệt sản, nhưng có vẻ nó bị khờ đi :| ... nhưng triệt sản thì khỏe lắm, đến mùa "sinh sản" của chó, thì nó k có rên ư ử :D mà bình thường chó bạn nuôi mấy năm rồi, đem đi triệt sản, chắc cũng cỡ 1 năm nó mới thuần tính được :)