• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo tiêu chảy, bỏ ăn, gầy ốm :((

sunnie3194

Mèo nhà mình cách đây 2 tuần được đi chích ngừa care, sau đó 4 ngày em ấy có triệu chứng kén ăn, tiêu chảy, có nôn 2 lần ra dịch vàng, mình đưa đi bác sĩ thì bác sĩ bảo là em ý bị nhiễm E.coli, chích 3 ngày liên tục và có uống men tiêu hóa + thuốc làm sạch ruột (bs bảo vậy), sau 3 ngày chích thì bác sĩ bảo về chăm em ý. Mình cho ăn gel dinh dưỡng, uống sữa biomilk cho mèo (tất cả đều phải bơm vì bé không chịu ăn gì cả), nhưng đến bây giờ em ấy vẫn chưa hồi phục và càng ngày càng ốm, giờ y như da bọc xương, cả tuần chỉ đi ngoài 1 lần và vẫn tiêu chảy :(( mình không biết phải làm thế nào nữa. Giúp mình với.

meonho124

Đi Muôn Nơi
tội bé quá , E.coli cơ à , thế thì chắc bị đau bụng kiểu nặng đây . Theo mình bạn chỉ nên cho ăn gel thôi sữa thì k nên uống , mèo đau bụng càng ko tiêu đc sữa . Bạn nên tìm một bác sĩ nào đó tốt hơn , để em mèo sớm đc điều trị dứt hẳn đau bụng chứ thế này không ổn , thường bị đau bụng nặng thì phải gửi ở nhà bs để truyền vì tiêu hóa của bé đang rất yếu khó mà ăn đc cái gì . dứt hẳn đau bụng thì mới ăn và dùng kèm men tiêu hóa cân bằng lại vi khuẩn đường ruột

sunnie3194

meonho124 said:
tội bé quá , E.coli cơ à , thế thì chắc bị đau bụng kiểu nặng đây . Theo mình bạn chỉ nên cho ăn gel thôi sữa thì k nên uống , mèo đau bụng càng ko tiêu đc sữa . Bạn nên tìm một bác sĩ nào đó tốt hơn , để em mèo sớm đc điều trị dứt hẳn đau bụng chứ thế này không ổn , thường bị đau bụng nặng thì phải gửi ở nhà bs để truyền vì tiêu hóa của bé đang rất yếu khó mà ăn đc cái gì . dứt hẳn đau bụng thì mới ăn và dùng kèm men tiêu hóa cân bằng lại vi khuẩn đường ruột
Cảm ơn bạn. Mình điều trị ở bác sĩ Như Ý ở q8 vì nghe nói bác sĩ giỏi, chữa tận tình lắm, mà còn là người quen nữa. Bạn có thể gợi ý cho mình chỗ thú y nào có nhận giữ mèo không và chi phí mắc không bạn.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
New pet hospital 53 Đặng Dung nhận điều trị 24/24 và có phòng cho bé ở lại điều trị, máy móc thiết bị hiện đại, e cứ mang bé tới cho bs khám chữa và hỏi thông tin giá cả cụ thể lun

xichluyen

DươngDương
dân cuồng mèo có khác, cái j` cũng biết :) giá như ấy ở HN thì có phải mình dc nhờ dc rồi ko

Bao Linh 85 said:
New pet hospital 53 Đặng Dung nhận điều trị 24/24 và có phòng cho bé ở lại điều trị, máy móc thiết bị hiện đại, e cứ mang bé tới cho bs khám chữa và hỏi thông tin giá cả cụ thể lun

sunnie3194

Bao Linh 85 said:
Dạ em cảm ơn chị nhiều :). À chị ơi cho em hỏi thêm là mèo em nó không chịu ăn gì, em chỉ cho ăn gel dinh dưỡng và uống sữa biomilk, mà gel dinh dưỡng người ta chỉ cho dùng tối đa 5 ngày, vậy sau 5 ngày đó em phải cho bé ăn gì, hay chỉ uống sữa thôi là được