• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo nhà mình bị tiêu chảy

grassfield

mình mới mua bé mèo gần 1 tháng nay
khi mới mua bé, mình thấy bé khá là gầy tuy dáng người to lớn hơn so với các bé mèo cùng tháng(3tháng) nhưng khi vuốt lại chỉ thấy toàn là lông xù lên thôi còn người bé gầy trơ xương ý
khi đón bé về mình cho bé ăn hạt canin kitten nhưng bé đi ngoài khá nhiều lần trong 1 ngày và phân ngày càng lỏng, ngoài ra bé uống nước rất ít, và hôm nào uống nước thì đi ngoài lại càng nhiều, miệng hôi nhưng rất nghịch và ăn cũng nhiều
sau 1 tuần mình có gọi bác sĩ quen đến tiêm cho bé, sau 1 tuần tiêm và uống thuốc, bé đã đi ngoài bt tuy phân vẫn hoi nát nhưng không bị nhiều nữa
tuy nhiên chỉ gần 1 tuần sau đó, bé lại tiếp tục đi phân lỏng, và đến hôm nay bé đi phân đã rất lỏng và đi môt ngày khoảng 3-4 lần
mình phải làm gì bây giờ, vì bé có vẻ vẫn khỏe mạnh, ăn uống nô đùa đủ cả nhưng lại đi ngoài rất nhiều và rất lỏng
có ai giúp mình cách giải quyết với và bé có thể bị bệnh gì nghiêm trọng không

grassfield

cảm ơn lời khuyên của mấy bạn
mìn đã đem mèo đi khám ở bệnh xá thú y và bác sỹ bảo là bị tiêu chảy do nhiệt miệng
sau khi mình cho uống thuốc theo đơn bác sỹ cho thì mèo nhà mình đã đỡ rồi
cảm ơn các bạn đã quan tâm và cho mình lời khuyên