• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con mới về ?

An2010

Chuyện là nhà em hiện đang nuôi 2 pé mèo. Hình em nó đây:

Em chụp khá lâu nên giờ 2 pé ý có lẽ to hơn 1 chút.
Em vừa xin Mợ em 2 pé mèo nhỏ nữa. Chỉ vừa mới xin lúc chiều. 2 pé ý chỉ mới bik ăn thôi. Về nhốt trong lồng vài ngày.
Về thì con đen nhìn nhìn vài cái đi mất. Còn con trắng em thấy lâu lâu gừ 2 pé ý :((
Cậu em thì bảo để 2-3 ngày là nó quen hơi thôi. Em để 2-3 ngày nữa 4 pé ý có thân nhau dc ko mọi người

txh1403

Phá phách member
thường thì mèo lớn rất hay nhường mèo nhỏ,bạn cứ để 2 3 ngày là quen ngay ý mà :D,mình vừa bắt 1 nhóc gần 2 tháng về,con mèo to nhà mình thì chửa sắp để rồi mà dc vài tiếng là nó quen nhau,ko gầm gừ nhau 1 tiếng nào luôn :p

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Mèo quen nhau ngay thôi bạn à
Mà nếu em trắng nhà bạn đang rộ hay chửa thì k nên cho gần bé nào nhé ... ! vì khi chửa hay rộ thì các em mèo hay có hành động kì lạ và hay cáu bẩn lắm :Onion35:
Còn nếu em trắng của bạn con nhò thì bạn cứ yên tâm vài ngày là các bé quen nhau ngay thôi ..
:gongxi-1:
thân

txh1403

Phá phách member
2 bé mà đều là đực thì từ nhỏ sống với nhau còn đỡ,chứ 2 con lớn thì chắc 1 mất 1 còn quá :),nói chung k nên nuôi 2 đực,cách tốt chắc phải thiến 1 chú đi,ko nó tranh dánh lãnh thổ,đánh nhau,tè khắp nhà thì khổ

An2010

Hic
Cơ mà mẹ em thả chúng no ra giờ 2 pé mèo lớn toàn lành đi chổ khác :((
Hok bik nếu lỡ như 1 trong 2 pé ý là mèo đực thì có sao ko mọi người :(

bé Bi

Member
có cách này nhé.Bác t nuôi rất nhiều chó mèo.thường thấy bác ms bắt về con nào thì sẽ ngụm 1 hớp rượu phun hạt nhỏ vào cả lũ chó mèo đó.chúng nó ngửi nhau chút rồi quen.có mùi giống nhau chúng nó ko cắn nhau đâu à.hihi