• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo Cún và Gấu nhà em - up thêm ảnh đi công viên ^^

myserenata

YTC Developer
Xin giới thiệu với mọi người Cún và Gấu nhà em, Cún là mèo 34 lông hồng phấn được đón về từ TPHCM và Gấu là cô nàng đỏng đảnh màu xám em đón từ nhà cô Sơn Bình - HN.

Cún sinh ngày 01/02 và Gấu sinh ngày 17/3.

IMG_3598 by Dratwister, on Flickr

IMG_3501 by Dratwister, on Flickr

IMG_3512 by Dratwister, on Flickr

IMG_3554 by Dratwister, on Flickr

IMG_3584 by Dratwister, on Flickr

IMG_3619 by Dratwister, on Flickr

IMG_1064 by huongquynh_violet, on Flickr

IMG_1068 by huongquynh_violet, on Flickr

IMG_1215 by huongquynh_violet, on Flickr

IMG_1230 by huongquynh_violet, on Flickr

IMG_1236 by huongquynh_violet, on Flickr

IMG_1258 by huongquynh_violet, on Flickr

IMG_1405 by huongquynh_violet, on Flickr

IMG_1406 by huongquynh_violet, on Flickr

IMG_1408 by huongquynh_violet, on Flickr

IMG_1503 by huongquynh_violet, on Flickr

IMG_1593 by huongquynh_violet, on Flickr

IMG_1594 by huongquynh_violet, on Flickr

IMG_1525 by huongquynh_violet, on Flickr

IMG_1530 by huongquynh_violet, on Flickr

IMG_1574 by huongquynh_violet, on Flickr

IMG_1562 by huongquynh_violet, on Flickr
bonus thêm hình Sâu Róm con của Lily và Híp em vừa đón từ nhà cô Khôi

IMG_1602 by huongquynh_violet, on Flickr

myserenata

YTC Developer
bocon990 said:
Cún được mấy tháng thì có bộ lông dày và đẹp thể hả bạn????
Cún mới được 6 tháng rưỡi thôi bạn ơi, lúc khoảng 5 tháng thì lông bắt đầu mọc dài và dày đến bây giờ vẫn còn mọc nữa đấy.

bocon990

Member
Minh đang nuôi một bé ALD được 4 tháng rồi mà thấy lông ko dài và dày được bao nhiêu. Mình cho bạn xem hình này. Theo kinh nghiệm của bạn thì bé này sau này lông có dài và dày không nhé! Cám ơn bạn

myserenata

YTC Developer
bocon990 said:
Minh đang nuôi một bé ALD được 4 tháng rồi mà thấy lông ko dài và dày được bao nhiêu. Mình cho bạn xem hình này. Theo kinh nghiệm của bạn thì bé này sau này lông có dài và dày không nhé! Cám ơn bạn

chào bạn,

đây là ảnh em Cún nhà mình lúc được 4 tháng

IMG_1391 by huongquynh_violet, on Flickr

IMG_1367 by huongquynh_violet, on Flickr

lúc đó lông của bé cũng không dài và dày như mấy bức ảnh gần đây đâu nên bạn bé yên tâm là bé ALD nhà bạn lông sẽ còn mọc ra nữa nhé bạn, ngoài ra bạn chịu khó chải lông cho bé mỗi ngày để lông không bị vón và bạn nhớ kiểm tra xem bé có bị nấm không để điều trị kịp thời vì nếu bị nấm bé sẽ bị rụng lông rất nhiều.

không biết bé nhà bạn đã đến đợt tahy lông lần nào chưa? còn 2 bức ảnh trên này là cún nhà mình đang giai đoạn thay lông nên lông cứ lởm chởm ngắn cũn, mình cũng không nghĩ lông cún mọc nhiều như bây giờ đâu T_T.

chúc bé nhà bạn mau ăn chóng lớn nhé.

bocon990

Member
myserenata said:
chào bạn,

đây là ảnh em Cún nhà mình lúc được 4 tháng

IMG_1391 by huongquynh_violet, on Flickr

IMG_1367 by huongquynh_violet, on Flickr

lúc đó lông của bé cũng không dài và dày như mấy bức ảnh gần đây đâu nên bạn bé yên tâm là bé ALD nhà bạn lông sẽ còn mọc ra nữa nhé bạn, ngoài ra bạn chịu khó chải lông cho bé mỗi ngày để lông không bị vón và bạn nhớ kiểm tra xem bé có bị nấm không để điều trị kịp thời vì nếu bị nấm bé sẽ bị rụng lông rất nhiều.

không biết bé nhà bạn đã đến đợt tahy lông lần nào chưa? còn 2 bức ảnh trên này là cún nhà mình đang giai đoạn thay lông nên lông cứ lởm chởm ngắn cũn, mình cũng không nghĩ lông cún mọc nhiều như bây giờ đâu T_T.

chúc bé nhà bạn mau ăn chóng lớn nhé.
Cám ơn bạn! Mình cũng chúc Cún và Gấu mau ăn, khỏe mạnh, càng lúc càng xinh đẹp:D

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hình ảnh sống động dễ thương quá. :le_luoi: .. bạn cho mấy bé đi công viên nào chơi vậy? Lúc đi có phải dây dẫn hem hay mấy đứa nó ngoan không chạy lung tung? Làm wen với mấy bé nhà bạn nha!!! :gongxi-1:

myserenata

YTC Developer
ivys said:
hình ảnh sống động dễ thương quá. :le_luoi: .. bạn cho mấy bé đi công viên nào chơi vậy? Lúc đi có phải dây dẫn hem hay mấy đứa nó ngoan không chạy lung tung? Làm wen với mấy bé nhà bạn nha!!! :gongxi-1:
dạ em dắt tụi nhóc đi Cầu Mống ở Q1 và loanh quanh bên Q7 đó chị, lúc đầu em dùng dây dẫn nhưng về sau bọn nhóc ko chạy lung tung mà chỉ đòi em bế đi nên em ko dùng dây nữa.
em cũng mới mua Canin và mấy đồ linh tinh cho bọn nhóc nhà em bên shop của chị nè, chúc Sumo mau ăn chóng lớn và ngày càng dễ thương nhé chị,

myserenata

YTC Developer
Bao Linh 85 said:
Chị vẫn thích thằng Cún nhà e nhất e ơi!!! >.^
em cám ơn chị nhé, Cún đi chơi nhưng chỉ chạy nhảy lúc đầu thôi, về sau mệt cứ đòi em bế lên rùi ngao ngao và ư ư thương gì đâu luôn á ^^

Bao Linh 85

I_Like_Pet
myserenata said:
em cám ơn chị nhé, Cún đi chơi nhưng chỉ chạy nhảy lúc đầu thôi, về sau mệt cứ đòi em bế lên rùi ngao ngao và ư ư thương gì đâu luôn á ^^
Đúng ùi, mấy bé mà cho ra đường lạ nc lạ cái nhìn thấy thương lắm, cho ngồi xe máy mới đầu thì hứng khởi lắm, sau đó thì ngước nhìn lên ngao ngao rồi với tay lên đòi mình bế, or ngước lên nhìn mình với 2c mắt tròn xoe xoe lun 0_0