• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bị viêm đường hô hấp

linh_chan

Member
Mấy ngày hôm nay mèo nhà e bị viêm đường hô hấp. E cho mèo đi khám tiêm kháng sinh được 2 ngày rồi. 2 hôm nay nó ăn rất ít, e cho nó uống thêm đường gluco. Nhưng hôm nay mèo nhà em vẫn rất mệt hầu như cả ngày chả ăn được gì, nó uống được nước vào nhưng hình như nó mệt quá hay sao mà nó đi tiểu luôn ướt hết cả người ạ. Nhìn nó mệt mệt mà thương quá. Mọi người có cách nào giúp e với ạ. E cảm ơn nhiều ạ.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Hj em, uống được nước thì quá tốt, em tích cực cho mèo uống nước tiếp nhé vì tiêm kháng sinh vào mèo sẽ nóng trong người nên gây ra cảm giác biếng ăn.

Thân mến.

linh_chan

Member
YA_Cat said:
mèo nhà bạn là mèo tây hay ta, sao biết nó bị viêm hô hấp nhỉ :-s
Mèo nhà m là ALN bạn ạ. Tại mấy hôm mình trông nó mệt mệt mà nó cứ lẩn trốn nằm ì 1 chỗ. Hôm sau nó cứ nôn bọt trắng vs cả nôn ra dịch vàng nữa. Nên mình mang ra thú ý khám luôn bạn ạ.

YA_Cat

YTC Developer
mèo nhà

linh_chan said:
Mèo nhà m là ALN bạn ạ. Tại mấy hôm mình trông nó mệt mệt mà nó cứ lẩn trốn nằm ì 1 chỗ. Hôm sau nó cứ nôn bọt trắng vs cả nôn ra dịch vàng nữa. Nên mình mang ra thú ý khám luôn bạn ạ.
nhà mình nuôi mèo ald, thấy bạn bảo viêm phổi nên hỏi để biết. tại mình nuôi mèo lông dài sợ nó ăn lông rồi hít lông vào phổi lại hen :(

linh_chan

Member
YA_Cat said:
mèo nhà

nhà mình nuôi mèo ald, thấy bạn bảo viêm phổi nên hỏi để biết. tại mình nuôi mèo lông dài sợ nó ăn lông rồi hít lông vào phổi lại hen :(
Mèo nhà m do thời tiết thất thường với cả mình sơ ý cho bé nằm điều hoà nên mới bị viêm đường hô hấp b ạ. Mèo liếm lông nuốt lông vào là chuyện bình thường b nhé.

linh_chan

Member
cuongkan said:
hjhj.mjnh cung nuoj aln.ko bjet meo of linh da thay l0ng chua? Bgjo thj thay l0ng pan bjt ko?
Mèo nhà mình 7 tháng rồi bạn ạ.Nó thay lông rồi. Nếu mèo nhà bạn tầm 2 tháng thì đang thay lông máu rồi. Vì nhà mình cũng có bé 2 tháng lông đang rụng bay khắp nhà.

linh_chan

Member
cuongkan said:
co phaj luc tam no ra màu đỏ ko pạn.meo nha mjnh 3 thang roj.lông vẫn chưa thảm.
M cũng k nhớ nữa. Hình như là k có màu đỏ b ạ. B cứ từ nó đang thay dần tầm 5thg là mèo có lông thảm r b ạ. Nó còn đang bé mà.