• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bị thủng bụng... helpppppppppp

manu91

Member
Con mèo nhà mình sau khi mổ đẻ, bác sĩ đã khâu bụng nó lại nhưng về nhà đc vài ngày, hình như con mèo tự cắn chỉ ra nên vết thương chưa kịp lành đã bục hết ra :cry: Mình lại phải đi khâu bụng lại cho nó, nhưng về nhà được mấy ngày tình trạng này lại diễn ra.

Không phải mình tiếc tiền đưa nó đi khâu lần nữa, mà là vì nếu khâu mà có tác dụng thì mình khâu ngay. Nhưng cứ khâu đi khâu lại bao nhiêu lần vẫn ko khỏi, rất tốn kém mà mèo nhà mình mỗi lần như vậy phải chịu sự đau đớn kinh khủng.

Mình không biết nên làm thế nào :run: Giúp mình với
Đây là ảnh nó hiện tại nè

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Manu thiết kế 1 tờ bìa thành hình 1 cái phễu quấn quanh cổ nó để nó không quay lại cắn vết thương được nữa. Vì vết thương ấy làm nó ngứa mà. Chắc cậu phải đưa nó đi khâu 1 lần nữa rồi :( Haizzzz

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Vấn đề ở đây hơi phức tạp là hình như mèo này đang cho con bú.

Nếu ko cho con bú thì bạn có thể dùng vải mùng loại vải y tế để băng vòng quanh bụng cho mèo sau khi khâu để mèo ko liếm vào, hoặc có thể đeo "ku loa" là miếng nhựa quấn như cái phễu vào cổ mèo để mèo ko quay lại liếm vết thương được. Việc đeo ku loa cho mèo sẽ rất khó khăn vì làm cho mèo khó chịu.

Nhìn hình thì có thể vẫn quấn bụng mèo được, chừa 2 cái ti bên trên ra cho mèo con bú, 2 ti dưới cùng vết thương thì băng quấn vòng tròn. Mình nghĩ phải khâu lại & băng lại thôi vì ko có thể dẫn đến nhiễm trùng ổ bụng rất nguy hiểm cho sức khỏe của mèo.

Nhìn tấm đầu tiên thấy vết thương ko toác nhưng tấm cuối nó vùng vẫy hay sao mà vết thương mở rộng quá :hmmm:

stairwayofheaven

Rất yêu chó
Tội nghiệp quá, thử đến bác sĩ 1 lần nữa bạn trình bày y vậy cho bác sĩ xem sao ? Bạn nên sắm cho nó cái phễu để nó không liếm vào đó nữa. Hay đi bác sĩ khác đi bạn, hix :hmmm:

Santa_Lucia

YTC Developer
Manu thiết kế 1 tờ bìa thành hình 1 cái phễu quấn quanh cổ nó để nó không quay lại cắn vết thương được nữa. Vì vết thương ấy làm nó ngứa mà. Chắc cậu phải đưa nó đi khâu 1 lần nữa rồi :( Haizzzz

Làm thế này đi bạn. :clapping:

BigBang Pegasis

Ruby Member
khâu mồm nó lại trước

bạn nghĩ điều gì mà nói câu đấy

Bé Ken Naive

Thành Viên Đẹp Trai
mình nghĩ bạn phải chịu khó đưa pé đi khâu lại 1 lần nữa rùi ... :( ... tội thật ...
đồng thời thiết kế bìa để quấn quanh cổ nó lại như hanhjen đã đưa ra vs lại tiếp thu ý kiến của Pate .... chịu khó 1 thời gian cho pé chứ để như v. lỡ bị nhiễm trùng hay j` thì tội hơn nữa ...
Chúc pé của bạn mau lành !!!