• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo ăn uống

luanmeo_13

Xin lỗi nếu câu hỏi của tớ có vẻ dớ...hic...nhưng tớ rất muốn hỏi. Mèo nhà tớ từ xưa đến nay chưa bao giờ ăn thức ăn dành cho mèo mà chỉ ăn cơm với lại thịt, xương ở nhà thôi ( bây giờ không cho ăn xương nữa rồi ), tớ muốn thử mua mấy gói thức ăn cho mèo về cho các bé ăn nhưng liệu các bé có ăn không nhỉ...Rất thắc mắc đó. Theo tớ thì vẫn ăn tốt nhưng cứ hỏi xem sao... :rolleyes: Giúp tớ nhé!

meo_xu123

Member
mèo đang ăn đc cơm là tốt quá ,sao lại tập cho nó ăn hạt khô làm j.NHiều bạn cho mèo ăn hạt khô,giờ muốn tập cho nó ăn cơm mà nó nghiện hạt không chịu ăn kia kìa.Ăn cơm vs cá,thịt là tốt nhất cho sức khỏe của mèo bạn ạ.

bạn cứ cho nó ăn cơm vs cá đj , tốt cho pé lắm !
còn nếu bạn thick cho bé ăn thức ăn cho mèo thì chắc là đk
nhưng mà cho pé ăn cơm vs cá cũng tốt hơn pạn ạ ! ^ ^ :gongxi-1:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Nếu không có điều kiện là thời gian thì mới phải cho bé ăn hạt khô thôi. Nếu được thì bạn cứ cho bé ăn cá, thịt....... thức ăn tươi ý. Như vậy sẽ tốt cho bé hơn

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Cho ăn được cơm và cá hoặc thức ăn tươi là tốt nhất đó em. Anh mất rất nhiều thời gian để tập cho mèo nhà anh ăn thịt & cơm vì lúc trước mèo đã quen ăn hạt khô. Còn em muốn tập cho mèo ăn thêm thức ăn khô thì mua thử 1 túi về cho mèo ăn, khoảng 20k, lâu lâu cho mèo vài hột nhâm nhi. :m121: