• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

MÈO BỊ NẤM

Ly Boo

Tớ mới được cho 1 bé mèo ALD hơn 2 tháng. khoảng 1 tuần nay tớ phát hiện ra em ý bị nấm T.T

Lúc đầu thì em ý chị bị ở gần mắt và cổ thôi, tớ có mang ra bs và họ bảo là về bôi thuốc+tắm lá trầu(hoặc trà xanh) cho bé nhưng mình mới chỉ bôi thuốc cho bé thôi

Chỗ bị nấm lúc đầu đóng vẩy giống như gầu nhưng bây giờ thì không còn vẩy nữa và trụi lông:lac_dau: không những thế mấy hôm nay ng' em ý còn bị nấm nhiều hơn và có ở khắp người. Từ đợt em ý bị nấm thì có vẻ ăn ít hơn nhg vẫn chạy nhảy nô đùa bình thương

Các bạn cho tớ hỏi, em nhà tớ bị như thế thì có tiêm được không? có ảnh hưởng gì đến sức khỏe bé không? Khoảng bao lâu thì em ý sẽ khỏi và mọc lông trở lại?

Mong các bạn giúp đỡ!!!!

Ly Boo

mình có bôi thuốc thường xuyên nhg k thấy đỡ mà vẫn bị rụng lông nhiều.Mình lo lắm nên hôm qua cho em ý đi tiêm vậy. Lúc tiêm về thì có vẻ em ý ăn nhiều hơn trc' nhg đến tối thì hơn yếu và ngủ nhiều. Lúc đầu mình nghĩ là do tiêm nên em ý thế nhưng mà... đến sáng hôm nay dậy thấy em ý nằm bẹp dí trong chuồng thả ra thì không đi được mà chỉ bò bằng hai chân trước, rất yếu, có ăn nhg ít lắm. Mình không biết là sao gọi điện thì b/s bảo tiêm xong di gió nên thế, ủ ấm và cho uống nước gạo + đường glucose nhg em ý chẳng uống. Đến giờ thấy em ý vẫn lờ đờ và không đi được.
Bây giờ mình phải làm s bây giờ sợ để thế em ý chết mất T.T

hongquynh96

tinh yeu dong vat la tat ca
e ngj meo con nho k nen cho tjem .meo nka e kug pj nhju e poj thuoc mj tam dan dan het .neu nag cho uog tkem thuoc ion . Chj dua e j ra bs khac kham dj.k len de lau

bs.hanh shop

YTC Developer
việc tiêm thuốc tuỳ cơ địa mỗi bé mà có sự phản ứng thuốc khác nhau...không phải bé nào tiêm xong cũng lừ đừ, mệt mỏi...thường trên thú còn nhỏ, nếu bệnh kiểm soát được sẽ hạn chế dùng thuốc tiêm mà thay vào đó sẽ dùng thuốc bôi hoặc thuốc tắm hoặc thuốc uống với liều thấp...với trường hợp của bé...mình nghĩ do bé còn nhỏ...tiêm thuốc làm bé thấy mệt nhưng khi thuốc tan hết sẽ trở lại bệnh thường...bạn có thể giúp bé tăng sức đề kháng mau chóng hồi phục bằng glucose, vitamin,...thuốc bôi trị nấm chỉ có tác dụng ngoài da và trên vùng nhỏ,nên không tiêu diệt được hết gốc từ bên trong, sẽ dễ tái lại và lờn thuốc nha bạn.