• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Lời kêu gọi và cảnh báo thảm thiết đến cộng đồng những người yêu chó!

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Hic... Đáng sợ quá! Chắc chợ chó mèo của Lê Hồng Phong, Sài Gòn cũng thế này thôi. Nhập lung tung về, tiêm thuốc giống thế kia :((

Tội nghiệp mấy bé! Mà bọn LHP còn ác ở chỗ ko chỉ buôn.... Chúng còn bắt trộm rồi cho ng liên lạc bảo chuộc về!!! Ấm ức!!!

buratino1703

YTC Developer
Nó bắt trộm rồi mình đi chuộc may ra còn đỡ, chứ nó bắt rồi bán cho quán thịt chó hoặc thịt ăn thì hết cách cứu chó của mình. Tôi mà chỉ cần nghe thấy dân làng tôi hô trộm chó tôi vớ gậy ra bắt ngay, bọn này nên đập chết như ở Nghệ An và Thanh Hóa đã từng làm.

bomby1995

Member
Chủ topic bị chết nhiều chó quá nên bức xúc là đúng mình có thông cảm được với bạn
Nhưng ngẫm ra thì tớ thấy bạn chỉ biết cho chó ăn cơm uống nước thôi :)) chưa có KN vs chó và cũng chưa biết nuôi chó
Chú ruột mình nuôi cả đàn chó toàn mua trên Hoàng Hoa Thám về nuôi chả chết con nào :)) GSD , husky , phốc sóc , ...

Xuboxobu

Member
Hô hô, chủ topic kêu người mua chó nhập trung quốc với đẻ VN là ngu à. Thế chủ topic là ngu cỡ nào nhỉ, mua để chết 4 lần mà không biết rút kinh nghiệm cơ đấy. Mình mua 1 em samoyed nhập tàu nè, sống 2 năm với mình từ hồi 3 tháng rồi có sao đâu nhỉ. Đó là chưa tính mất sức chuyển từ HN vào SG đấy.
Ở trên thì nói là mình không tiếc tiền nhập USA về chơi thế mà lại chê các bạn bán chó trên viet-pet đắt quá nên không mua phải ra hoàng mai (nổi tiếng chó bệnh ai cũng biết, trừ 1 số người tự cho là mình thông minh).
Nói chung là chủ topic NGU nên không biết rút kinh nghiệm mà vẫn ham rẻ nên mua phải chó bệnh thôi. Đừng cho mình thông minh mà chửi cả cộng đồng người buôn chó ở VN như vậy (mình không phải dân buôn chó nhưng nghe chủ topic nói thấy ngứa tai thôi).
p/s: Chê chó tàu thì 90% chó VN là chó tàu đấy, xem người biết chỗ để mua thì có ai chó bị bệnh chết không.

Ôi vụ này từ 2 năm trước rồi mà đến h vẫn hot. Trộm vía, mình chỉ nuôi chó ta, phù. Em mèo thì may mua của cô Hạnh nên chẳng làm sao hết, mỗi cái bị bắt trộm mất con đực thôi (nghĩ vụ này tức hơn)

shisheiran

Member
Ai nói có chổ nào uy tín, xin cứ đề cử, chứ thấy người ta bức xúc mà cứ lên giọng bảo không được quơ đũa cả nắm thì làm ơn đưa ra bằng chứng, mình cũng muốn mua em mèo tây đây, đề cử cho mình chổ uy tín đi.

Hay quá....cuối cùng cũng có người kinh nghiệm lên tiếng về nạn bán chó của tụi Shop...thanks Iloveyoudogandcat nha....Bài viết của bạn rất hay và đúng 100% không sai tý nào....tôi là người Hà Nội gốc, thuộc quận Ba Đình và rất yêu thú...đặc biệt là chó. Vì vậy tôi có vô SG học nghề của những bậc thầy nuôi chó trước năm 1975, mất mấy năm gian khổ và giờ đã thành danh nên mở TRẠI CHÓ BA DƯƠNG cho thỏa chí đam mê.
Cái vấn nạn chó đểu này thì đâu cũng có nhưng ngoài Bắc nhiều hơn trong Nam.....tôi cũng đã từng có nhiều khách hàng thắc mắc vì sao chó của trại bạn giá lại mắc hơn cửa hàng...và cũng đã giải thích như trên thì có nhiều người hiểu được vấn đề....nhưng cũng có 1 số bạn tưởng mình nói khéo vậy để cho người ta mua chó của trại mình nên mình rất buồn.....và để mặc họ bỏ tiền ra mua kinh nghiệm chứ mình không tư vấn nữa và cũng không bao giờ muốn bán cho những khách ngu muội như thế này....
Rất mong qua bài viết của bạn Iloveyoudogandcat mà ACE rút ra nhiều kinh nghiệm khi mua có nhé.
Nhận tư vấn - giúp đỡ chữa bệnh
24/24h kể cả ngày nghỉ - ngày lễ
Website: TRAICHOBADUONG.COM
Facebook: TRẠI CHÓ BA DƯƠNG

Đã 2 năm rồi, kể từ lần đầu bế trên tay chú cún đầu tiên, dòng chó săn beagle
Tên:Lulu
Giá:3tr
3 ngày chết:
Địa chỉ mua chó:3 nhà bán chó cảnh hồng mai

Bé thứ 2:
Chihuahua

Tên:MaBư( Bư bư)
Giá:3tr
2 ngày chết:
Địa chỉ mua chó:4 cửa hàng khu vực hoàng hoa thám

Bé thứ 3:Fox sóc:
Giá: 3tr
Khu vực mua: Trương định và bạch mai+ Đê la thành
4 ngày chết (Thực ra là ko phải chết hẳn mà là mang trả vì vô phương cứu chữa và chấp nhận trừ tiền, vì mình cũng khá nhiệt tình và có quen biết giộng với 1 số dân buôn chó.Nhưng vì thấy chó ở mấy chỗ này khỏe mạnh quá, yêu quá nên cứ đánh liều mua, vì cún trên diễn đàn đắt lại còn già ^^, cũng ko khoái dùng hàng dùng rồi hay lai lủng)

Bé thứ 4:Husky
Gia: 6tr
Màu nâu đỏ cực đẹp, nhìn như chó gấu lai husky, tuy 3 t háng nhưng nặng 7-8kg bụ bẫm khỏe vô đối
1 ngày chết( sau 1 đêm ỉa ra máu và lằm 1 chỗ luôn)
Nơi mua:(thêm 1 lần đau, chó cnahr hồng mai)

Còn 1 vài lần nữa mua qua mạng của các bạn giao bán :....Biết chó tàu vẫn mua vì yêu chúng, đối với mình tiền ko bao h bằng được 1 chú cún yêu
kết cục là 7 em chó chết, thiệt hại tiền của và tinh thần trầm trọng
Mình đã bỏ ra 1 số tiền lớn mua chó tại ThaiLand và USA được bảo đảm với giá trị lên đến vài chục triệu, bảo đảm về độ đpẹ và an toàn, vì mình ko định sống với chúng chỉ vài ngày hay vài năm mà là 1 đời, còn nói về chó việt nam hì xin thưa: Nuôi vui, nuôi chơi, nuôi đú thôi....

Lời khẩn cầu tha thiết đến cộng đồng yêu chó:
1-Ko mua bất cứ 1 thứ ji từ các cửa hàng bán chó và các lái chó ko phân tích được nguồn gốc chó, kể cả nhìn thấy chó bố mẹ ( giỏm)
2-Tuyên truyền tích cực về các địa chỉ bán chó và các lái chó qua mạng đểu
3-Ngoài đỉa chỉ mình tìm hiểu và lấy thân làm thì nghiệm suốt 2 năm trên, các bạn hãy chung sức tìm thêm các địa chỉ bán chó khác post lên, mình vừa cập nhật thêm 1 số khu vực như:
Phúc xá, phúc tân gần đê,khu mai động, trương định, minh khai, tam trinh...
4.Nói không với tất cả những nơi có nhiều chó bán( 100% đều nhập từ trung quốc)
5.Tẩy chay các bác sĩ lừa gạt thiếu kinh nghiệm chặt chém kiếm tiền sống qua ngày
ĐỜI LUÔN CÓ NHÂN QUẢ, GIEO NHÂN ẮT GẶP QUẢ, KO ĐỜI NÀY THÌ ĐỜI CON CHÁU! SỐNG PHẢI GIỮ LẤY CÁI TÂM CÁI ĐỨC SAO CHO LÚC NHẮM MẮT ĐƯỢC THANH THẢN, ĐỪNG LÀM VIỆC ÁC RỒI VÀI NĂM VỀ CUỐI ĐỜI ĐI CÚNG BÁI, KO THẦN NÀO THÁNH NÀO CHỨNG CHO CÁI ÁC CẢ!

Nguồn gốc-Cách đánh hàng-bán hàng-mánh lừa gạt:
Nguồn: China,Thái lan
Từ các trại chó công nghiệp, các chợ chó. Ở đây chó nuôi như gà công nghiệp, lai ghép, đẻ ép, thụ tinh nhân tạo như gà
Về vấn đề gia phả: Cái này bh in nhiều lắm, đừng tin các bạn ạ, trừ khi có con dấu xác nhận, giấy tờ xịn đàng hoàng và những con cún như này giá ko bao h dưới 20-30 triệu

Cách đánh hàng:
Đối với lái quen thì chỉ cần gọi điện đặt như mua đồ trực tuyến:Alo hảo à, lị cần 2 con hus, 20 con fox, 10con bull v.v.v

Hàng được cho vào 1 chuồng chung như lợn trở về qua biên giới ko kiểm dịch ji hết kèm theo 1 liều tiêm ổn định 20 ngày

chó con đẻ ra ở đây sức đề kháng rất yếu kém nên phải xuất sớm

Đánh chủ yếu bằng oto , một số ít là tàu

Bán hàng:
1 vốn 4 lới
ví dụ fox sóc: chỉ có 1tr2/con về bán 2tr5-3tr ( Chưa kể nói thách nữa)

Cho chó vào lồng, tắm rửa sạch, tiêm thuốc, cho ăn ít, kau sạch cứt đái

Chờ con mồi đến và bắn tỉa các kiểu :abcdxyz Bảo hành bảo tỏi:abcd

Mang về: từ 5-10 ngày teo( Đừng phí công mang đi bác sỹ ,vô ích, và đừng cho ăn hay uống nước, càng nhanh chết, cho nhịn là sống lâu nhất)

Cực kỳ yếu khi ra gió hoặc gặp nước lạnh: sổ mũi teo ngay

Đối tượng nhắm:Gà đi đường, bạn gái, những kẻ sĩ diện muốn học hỏi chơi ngông, ngu nhẹ dạ

Mua xong được ân cần chỉ bảo cách chăm cho lâu chết, tặng đồ đi kèm thể hiện sự nhiệt tình

Kết cục: Mang trả ư...Quên đi kung...Cãi nhau..OK cái luôn....chửi.....chửi lại....đánh....tuổi..nó thả 4 con becgie ra lại trả, 1 đàn đệ tự và móc nối công an phường

Mánh lái:
Chó gần nghỏe ,đập chết luôn mang bán xác
Chó vẫn đnag ngấm thuốc để bán
Bán với mọi giá miễn lãi từ 3-4 lần
Trá hình 1 số chó mua lại được, được ký gửi, hay mua được đàn chó đe để lấy uy tín
Hầu như 11 con thì chết cả 11 may có con 12 lâu chết nhưng tàn tật
Thường thường ng mua chó cảnh đều nhà giộng có lắm tiền, nên chết sẽ nghĩ tại vía van v.v.v. trả bỏ mua thêm 2-3 con mới hiểu ^^.Vì chó ở đây bh cũng rẻ hơn ở mạng( Cũng có lương tâm đáy)
Nếu 2-3 ngày chó đã đổ bệnh mà ng mua gà, nó lại tiêm cho 1 liều thuốc lại khỏe nhưng vẫn benh ko chữa nổi
Bệnh này thường là gan, mật, tụy, đi ỉa, virus ko thể chữa mấy thằng thú y nó chém thôi
Đừng tin nó khi nó dùng que thử bệnh này lọ, ko ra được đâu ^^
Một số nơi đi mua hoặc kiếm phân chó ta cứng, rắn để vào chuồng giả đò
Đừng nghỉ bọn chúng ko giám lừa 10-20 triệu, vẫn lừa và vẫn bán ,chết...Kệ!
Pháp luật chính quyền được ăn đủ rồi, nó trả thừa hơi giải quyết, tiền trao cháo múc.Hết

Bí mật là ở đây: Thuốc thần dược

Ko rẻ đâu nhé: Chỉ các bác sỹ thú y và lái chó biết đến là loại nopinh hàng cấm loại nhẹ, bắt được số lượng lớn là tù đấy!
Thuốc tiêm cho chó khỏe, được gọi là thuốc kích lực, dân buôn gọi là kháng sinh ,thuốc này bán chàn lan bên trung quốc và các trang mạng, nó như 1 dạng noping, để nhận biết chó có bị tiêm thuốc, kiểm tra ng xem có dính phân do ỉa chạy, bụng có to do dun và gan, có thèm uống nhiều nước và háu ăn...Mà nói chung đừng có mua cho dù có cả 11/10 lời cảnh báo kia.OK vì còn có trường hợp Một số nơi đi mua hoặc kiếm phân chó ta cứng, rắn để vào chuồng giả đò ( Vì chó bị tiêm thuốc này ko có khả năng tiêu hóa , ăn ji ra lấy, theo thời gian và tác dụng của thuốc, giảm đi, chó sẽ ho. nôn,đi ỉa, sốt v.v.v rồi tử vong) 1 Liều thuốc có tác dụng 20-30 ngày với mọi loại chó, chó bị tiêm sẽ ăn rất nhiều, uống nhiều nước, nghịch và hiếu động hơn bình thường, phân ỉa ra toàn nước và mũi, có mùi hôi và tanh tanh kèm theo những hạt lạo xạo và tanh tanh, chó của lái 100% nguồn gốc từ trung quốc vì nếu từ trại chó vietnam thì giá trả bh với được đến mà lấy lại bán lãi,chó nhập từ trung quốc được sinh sản vô tính, cấy ghép thụ thai số lượng, cá thể yếu kèm vận chuyển sinh bệnh và nhiễm virus.Giá của 1 chú chó trung quốc chỉ bằng 1/4 giá bán gia của các lái chó, rất rẻ, chưa nói đến vấn đề kinh doanh xác chết, bảo hành.v.v.v cho nên buôn 4 mà chết 2 vẫn lãi .Hãy tránh xa tất cả các cửa hàng bán chó trên đất nước việt nam, dù nó uy tín hay to đến đâu, chỉ mua chó tận mắt nhìn thấy bố mẹ, nhà đẻ, cứng cáp, và hãy nhìn phân chó trước khi mua, phân phải cực rắn, nếu ko hãy nói never,đừng tin bất cứ lwoif ngon ngọt nào cả vì cơ bản ng mua chó cảnh đã nhiều tiền mất chục triệu có là ji đâu!

2 Năm xương máu,xin tha thiết kêu gào các bạn nói ko với tất cả, tất tất tất những ai bán chó số lượng nhiều và chủng loại khác nhau hay còn gọi là lái, buôn chó mèo..Thứ động vật còn tình cảm hơn khối con người T.T .Kết bút, sẽ update thường xuyên các mánh mới và gian thương khắp tổ quốc.QUAN TRỌNG LÀ HÃY NÓI KO VỚI CÚN RẺ, NGƯỜI BÁN KO TRÌNH BÀY ĐƯỢC NGUỒN GỐC !OK
Hay quá....cuối cùng cũng có người kinh nghiệm lên tiếng về nạn bán chó của tụi Shop...thanks Iloveyoudogandcat nha....Bài viết của bạn rất hay và đúng 100%không sai tý nào....tôi là người Hà Nội gốc, thuộc quận Ba Đình và rất yêu thú...đặc biệt là chó. Vì vậy tôi có vô SG học nghề của những bậc thầy nuôi chó trước năm 1975, mất mấy năm gian khổ và giờ đã thành danh nên mở TRẠI CHÓ BA DƯƠNG cho thỏa chí đam mê.
Cái vấn nạn chó đểu này thì đâu cũng có nhưng ngoài Bắc nhiều hơn trong Nam.....tôi cũng đã từng có nhiều khách hàng thắc mắc vì sao chó của trại bạn giá lại mắc hơn cửa hàng...và cũng đã giải thích như trên thì có nhiều người hiểu được vấn đề....nhưng cũng có 1 số bạn tưởng mình nói khéo vậy để cho người ta mua chó của trại mình nên mình rất buồn.....và để mặc họ bỏ tiền ra mua kinh nghiệm chứ mình không tư vấn nữa và cũng không bao giờ muốn bán cho những khách ngu muội như thế này....
Rất mong qua bài viết của bạn Iloveyoudogandcat mà ACE rút ra nhiều kinh nghiệm khi mua có nhé.
Nhận tư vấn - giúp đỡ chữa bệnh 24/24h kể cả ngày nghỉ - ngày lễ
Website: TRAICHOBADUONG.COM
Facebook: TRẠI CHÓ BA DƯƠNG

lê quỳnh hoa

mình cũng mới mua 1 con chó lai, mà đã cố chạy chữa cho nó suốt gần tháng rồi, nó bị carre, nó gần chết rồi mới biết độ nổi tiếng của đường Lê Hồng Phong (HCM).
mình đâu mua vì rẻ, nó báo nhiêu, mình mua bấy nhiêu.
Địt mẹ lũ thú vật bán chó!
Tẩy chay và share mạnh!