• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Lời kêu gọi và cảnh báo thảm thiết đến cộng đồng những người yêu chó!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Mình vừa search google sđt của hunter859 ra thêm 1 topic này nè,tên này bị cảnh báo hồi tháng 8 rồi
http://www.yeuthucung.com/topic/41702-ban-dan-meo-nga-va-meo-34-gia-rẻ/

Kirill

Trước hết xin cảm ơn chị Bao Linh 85 đã cảnh báo cho mọi người.
Thực ra chính mình cũng là người bị lừa mua mèo của nick này và em mèo ấy vừa chết cách đây mấy ngày, sau 1 tuần về nhà mình, vì bệnh. Buồn! T T Vẫn cứ hồ nghi không biết tên này có phải lừa đảo không, và vì không có bằng chứng nên không dám lên tiếng nói với BQT. Giờ mới biết là nhiều người cũng gặp cảnh như mình, mình tin chắc tên này chẳng phải người lương thiện gì.
Mà cũng ghê thật, mỗi khi có ai phản hồi không tốt về topic của hắn, tên này cũng bolobala "các bạn đừng ném đá diễn đàn" hay cái gì mà "đừng ném đá giấu tay", "cứ đến tận nơi xem thì biết" bla bla... như đúng rồi. Cứ nghe mấy thằng lừa đảo nói mấy câu như thế mình cũng thấy nực cười, loại người này không bị ăn gạch vỡ đầu là còn may :die_die:
Ấm ức từ hôm mèo chết đến giờ, giờ được thấy thằng lừa đảo bị vạch mặt cảm giác được an ủi bao nhiêu :khoc_nhung_ko_chiu_thua: nói chung đối với mấy đứa như thế này, chỉ có thể như ha123 nói, phải cảnh giác thôi. Mình xin đưa lại địa chỉ và SĐT của nó lên đây:
SDT: 0979763085, 0943553007, 0943045656
Địa chỉ: Ngõ 7 Ngô Thì Nhậm hoặc Ngõ 1 Hàm Long
Mong mọi người có gặp thì cố cách xa 3 mét, tránh việc tiền mất tật mang lòng không cam như mình!

đúng là khó thiệt nếu người đó lừa đảo tinh vi hơn hai cái topic như trên,chỉ cần bạn để ý hơn khi có người cứ lấy hình trên mạng chứ k như mọi người đều show hình rõ ràng,với lại mình phải kiểm tra hồ sơ hoạt động của họ ntn nữa,mọi người mua gì cứ từ từ tìm hiểu đã nhé,chứ vội vàng là dễ chết lắm.từ nay chú ý thận trọng là được.

Srr làm loãng topic của mọi ng, nhưng mạn phép cho hỏi avatar của bạn có phải Coco nhà chị Khôi k?

Trộm vía lớn thật ý. K biết e nó bây h nặng bao nhiêu r bạn nhỉ :">

pinkrose

YTC Developer
Srr làm loãng topic của mọi ng, nhưng mạn phép cho hỏi avatar của bạn có phải Coco nhà chị Khôi k?

Em ấy chắc dc 2 kg vì k dám cân sợ nó lười ăn,vừa rồi nhân ngày sn dc 3th tặng nó 1 em bạn trai nhưng nó đá ng ta rồi :) dzữ lắm,bạn có nuôi em nào của nhà cô khoi hả?thanks bạn đã hỏi thăm e coco

nhokcoi89

Mèo anh lông ngắn !

m ké tí :p bé trên chữ kí nhà leeken sao giống con mun nhà mềnh thế chứ lị :p bản sao thì fai ý

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Nó còn rao ở cả rongbay.com , raovatsocson.com , Việt dog.com , raotop.com , oho.com.vn.......bạn nào là thành viên ở các trang này,nhớ share bên đó cho mọi ng khai trừ nó lun nhé!!!!!

hunter89

tôi là 1 thành viên mới của diễn đàn , tôi ở tp HCM . htruoc xem topic của bạn này suýt chút thì tôi đã mua mèo của hắn ta , may thay tôi bận rộn k có tg nên ngần ngừ mãi ! cũng là 1 điều may mắn
hôm nay tôi đã gặp 1 topic của 1 bạn trên diễn đàn về việc mua bán thú cưng và việc lừa đảo của bạn hunter này , tôi nghĩ rằng Bạn quỷ nên cho hunter vào danh sách đen của diễn đàn , tránh tiếp tục để hắn ta có cơ hội lừa đảo người khác !

đây là lick cảnh báo của baolinh85 trên ytc , nhưng còn ít ng biết đến !

http://www.yeuthucun...-khac/

ngoài ra tôi còn tìm thấy nhiều link của bạn này lắm !

http://www.yeuthucun...282#entry284282

http://www.yeuthucun...hủ-mới/

các bạn có thể căn cứ vào các sdt này mà tìm ra các nick cũng như các sdt cua tên lừa đảo này nhé !

các bạn đừng ham rẻ mà tiền mất tật mang nhé , lại rước thêm đống bịnh về nhà đó !

Tôi nhiều tuổi rồi, lại sống 1 m nên có nhiều tg rảnh rỗi nên định mua mèo nhưng những thành viên tnay làm tôi rất sợ !
gửi bạn Hunter !
nếu bạn đọc được những dòng này thì xin bạn hãy dành ra 1 buổi để suy nghĩ về những việc của mình !
" gieo nhân nào , gặp quả nấy " và " ác giả, ác báo " bạn nhé ! bạn hãy sống tn , để sau bạn chết đi mng khóc , còn bạn cười , chứ đừng sống tn mà để khi chết đi rồi , mng cười còn mình khóc !
cái kim trg bọc lâu ngày cũng sẽ lòi ra , bạn nghĩ tn nếu như 1 ngày kia , có thể những ng bạn ở HN của tôi sẽ in những tờ rơi về 1 kẻ lừa đảo dán xung quanh nơi ở của bạn , chắc ko khó bạn nhỉ ! lúc ấy thì có cái hố nào đào mà chui xuống thôi à, rồi còn gd , họ hàng , họ nghĩ tn về bạn nhỉ ??? ch ấy với tôi đơn giản lắm , có điều là để xem bạn hành động tn thôi !

bạn nên nhớ , lừa đảo từ 2 tr trở lên đã có thể khởi kiện rồi bạn nhé !

không muốn ng khác biết m lừa đảo chỉ có 1 cách tốt nhất là không lừa đảo thôi bạn ạ !

1 điều nữa , trời có mắt đấy , ăn ở kiểu bạn thì rồi sẽ bị quả báo sớm thôi ! sau này nó vận vào gd , vào con cái của chính bạn đấy ! lúc ấy thì hối hận cũng sẽ là muộn màng thôi !

chúc các bạn thành viên ytc là những ng mua hàng thông thái để ko gặp những TH lừa đảo tnay nữa !
chào các bạn!

gửi admin!

các bạn đừng khoah tay đứng nhìn nữa , các bạn hãy vào cuộc vì 1 tg lai ytc lành mạnh và trong sạch nhé !

cảm ơn các bạn!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
may htrc suyt chút thì tôi mua chỗ bạn này

Ừ,đọc phải nick này giật mình thật!! Sao trùng hợp thế,sau vụ này tớ là tớ đề phòng lắm đấy! ^^
Mà nge bạn nói,nick mucoi là nó lun hả,nếu vậy thì giống nghi ngờ của tớ quá,dạo qua box mua bán bữa h t cg hay nhìn cái nick ấy lắm,vào xem bài đăng nữa! K bít là nó hay ng khác đây!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Mọi ng ơ,mình thấy topic của 1 nick mới đăng ký này cg rất đáng nghi nhé!
Nick mới chỉ đăng ký ngay ngày mình làm topic cảmh giác,mọi ng xem cák rao ,trình bày cg ngắn gọn y chang,nhất là khúc cuối kêu gọi chứ đừng nt k có thgian trloi....sao mình thấy giống lắm!k đăng địa chỉ nữa
http://www.yeuthucung.com/topic/46857-ha-nội-co-em-ald-cần-tim-chủ-mới/

Nói oan thỉ cg tội cho chủ topic,nhg mà......

Kirill

Mọi ng ơ,mình thấy topic của 1 nick mới đăng ký này cg rất đáng nghi nhé!
Nick mới chỉ đăng ký ngay ngày mình làm topic cảmh giác,mọi ng xem cák rao ,trình bày cg ngắn gọn y chang,nhất là khúc cuối kêu gọi chứ đừng nt k có thgian trloi....sao mình thấy giống lắm!k đăng địa chỉ nữa
http://www.yeuthucun...hủ-mới/

Nói oan thỉ cg tội cho chủ topic,nhg mà......

Chị đừng lo, có gì không đúng chủ 2pic sẽ tự có lời thanh minh. Nếu thực sự là người đàng hoàng, trong thời điểm mọi người đều đang cảnh giác như thế này ắt sẽ thông cảm cho sự nghi ngờ của chúng ta thôi!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Bớ bà koan,nick hunter859 đã tái xuất hiện với 1 topic thật là "HOÀNH TRÁNG" cảnh báo lại tôi nhé
Mà "thông minh" lắm cơ,lấy ngay cai nick mình bị tố cáo để tự đi mà lấy lại DANH DỰ ẢO cho mình đấy ạh!
Để xem ai lên tiếng bênh vực cho cái topic của hắn,chỉ có cái mồm k có bằng chứng tang chứng rành rành như mình
Cây ngay k sợ chết đứng,hãy cứ từ từ cho mọi ng phán xét

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Lên cao cho mn thấy nhé
rõ khổ, đâu đâu cũng có vài trường hợp như thế này, báo nick này nó có nick khác :sad:

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Bớ bà koan,nick hunter859 đã tái xuất hiện với 1 topic thật là "HOÀNH TRÁNG" cảnh báo lại tôi nhé
Mà "thông minh" lắm cơ,lấy ngay cai nick mình bị tố cáo để tự đi mà lấy lại DANH DỰ ẢO cho mình đấy ạh!
Để xem ai lên tiếng bênh vực cho cái topic của hắn,chỉ có cái mồm k có bằng chứng tang chứng rành rành như mình
Cây ngay k sợ chết đứng,hãy cứ từ từ cho mọi ng phán xét

mình cũng thấy thế, tự mình cảnh báo bản thân mình là sao :|