• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Loài rùa nào hiền nhất?

iiviirken

các bác cho em hỏi loaifruaf nào hiền nhất để tham khảo còn mua, chứ cứ mấy loài rùa hung hãn ăn thịt đồng loại thì ghê vãi. Ai být chỉ em zới

auphang

Rùa bốn mắt!
rùa bông hiền nhất trong các loại rùa!

hactu96

T.Viên Năng Động
nói chung dòng rùa nào ăn thực vật đa số là hiền bạn ak , như vn có núi vàng , núi viền.... , nói chung dòng vn thì chỉ có hộp lưng đen là dữ còn chúng đều hiền cả tùy theo cách nuôi . rùa nước ngoài thì hiện nay có ; red foot , rùa sao ....

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Bạn mới nuôi rùa phải ko ?
Rùa hiền nữa à ?
=="
Mới nuôi thì cứ tai đỏ hoặc núi vàng ( nếu nuôi cạn ).
Núi Vàng thì hiền lắm, chỉ ăn thực vật.
Còn Tai Đỏ thì chừng nào bạn bỏ đói nó lắm lắm và 1 con bị thương, chảy máu 1 tí là coi như xong, con còn lại xâu xé ko thương tiếc.

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Ở nước ta thì đa số rùa là hiền. Quan trọng bạn phải cho anh em biết bạn thích nuôi rùa gì cạn hay nước anh em biết mà tư vấn cho loại nào dễ nuôi mà hiền.

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Gần như là thế. Thịnh hành nhất Việt Nam mình mà hiền giờ có rùa Núi vàng, Núi viền, sa nhân,...còn hộp lưng đen, cổ sọc, là rùa nước là dữ. Chúng chỉ dữ với cá hay rắn thôi. Chứ với người chúng cũng hiền, ít hay hiếm khi cắn. Loài Núi vàng, núi viền cũng ăn thịt nha bạn. Mình cho ăn rồi

nhangak

Turquoise Member
Hum trước nằm ăn quả chuối tự nhiên bị bé sa nhân ra táp 1 phát vô môi ^^15 giây sau mới bỏ ra

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
sướng nha. được hun rùa. niềm ao ước của anh em. ai bao tranh ăn với nó chi cho khổ thân. chống không lại nên gắng chịu đi