• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

làm thế nào mèo cái chịu đực mà mèo đực cứ treò nên rồi trèo xuống

couper

Mọi người ơi! giúp e với.Em có nuôi 2 em mèo ba tư lông ngắn.Em mèo cái đòi động đực được hơn 1 tháng rồi.Kêu gào thảm thiết lắm!Em mèo đực vẫn chưa nhớn.Không ý kiến gì.Gần đây 2-3 hôm lại có hiện tượng cắn cổ e mèo cái...em mèo cái cũng chịu nhưng em mèo đực cứ trèo nên rồi trèo xuống.Chỉ thấy lông đầy nhà mà em mèo đực chả làm được gì?Em nên làm thế nào giúp chúng?có nên tách chúng ra không?

thecongkr

Member
mèo đực của bạn bnhieu tháng rồi ? nếu như nhỏ quá thì có thể là e mèo chưa biết nhảy đâu :)

ké luôn topic bạn

mình đang muốn hỏi tsao e mèo cái nhà mình đến kỳ động dục, kêu gào thảm thiết mà con đực nằm ngay cạnh thờ ơ chẳng mảy may ngó ngàng đến là sao vậy?
bình thường mèo cái khá dữ ko cho mèo đực lại gần. Lần này động đực có thấy con đực nhảy đc 1 2 cái, xong rồi chỉ có nằm im đó chẳng ngó ngàng gì :(

bó tay ông cừu zee nếu být thì tư vấn cho người ta k thôi chứ lại xui người ta đi triệt - vãi ông - bạn ơi có thể do mèo cái nhà bạn k hợp vs mèo đực nhà bạn - mình cũng có trường hợp 2 mèo đực ở nhà & 1 mèo cái mèo A vs mèo cái sống cùng vs nhau hơn 1 năm cùng nhà. mèo B mới mua về to + đẹp zai, mới đầu về mèo B bị mèo A oánh tơi bời chảy kả máu mồm - sau mèo cái động đực 2 bé này k chịu nhau cứ chú đực A lên là mèo cái lại giẫy dụa vs không chịu - mà mèo cái độc le ve anh mèo B mới mua về - theo mình nguyên nhân rất có thể là bụt nhà không thiêng vs cả mèo cũng giống người chọn được đối tượng thích thì mới cho ok :biggrin-61:

hoặc nếu mún duy trì 2 đứa gần gũi có lẽ bạn thử cách ly chúng 1 thời gian xem - sống cùng 1 nhà nhưng k cho chúng thấy mặt nhau tới tháng sau mèo cái gào đực thì chỗ ở of mèo đực ở đâu thì cho mèo cái tới đó - cách này tớ chưa có thử nghiệm chỉ là ý tưởng of cá nhân - bạn áp dụng nếu được thì chia sẻ cho mọi người - hoặc tớ áp dụng thành công lứa sau thì tớ post lên cho mọi người tham khảo lun :v