• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Làm thế nào để lông mèo trắng không bị ngả màu

Vân Anh susu

Cả nhà ai có kinh nghiệm vụ này giúp m với. Chả là m mới có em Miu mới lông màu trằng nhưng tại chủ cũ để em ý bẩn quá lông bị ngả hết sang màu vàng. Mình mang về tắm mãi mà không trắng lại được nhất là vùng lông từ cổ đén bụng và chân tay cả lông măt nữa.HIx, ai biết cách giúp m vơi

MEO DI HIA

dùng sữa dê nước hơi ấm tắm cho bé nha,bé bông nhà mình cũng vậy trcs về có cũng bị như của ban, 2 tuần tắm lần,cũng nhanh trắng tắm dừng dùng omo hay tide j hết khéo mà rụng hết lông

bé nhà mìh thì đuôi bị ngả màu vàng. vì đi tè rồi ko may nó dính hết vào đuôi, mới có lông ngả màu thôi. chứ như em cũ của mìh, cả cái đuôi vàng kịt. da đuôi nó vàng kè, và lông cũng hơi ngả màu. tắm mãi chẳng hết. cho dù mìh có ra sức kì thì cũng ko đi.
ai chỉ cách giúp mìh làm sao giữ cho cái đuôi nó sạch sẽ ko bị ngả màu với @@

Sad Angel

Member
bạn hãy dùng tông đơ cắt lông mèo hoặc mang ra shop cắt. Khoảng 2-3 tháng sau mèo sẽ mọc lại lông dày và đẹp, với mèo lông dài có con mất khoảng 5-6 tháng nhưng lông mới sẽ đẹp khoẻ hơn.
Mùa hè cũng nên cắt lông cho mèo lông dài để nó ko bị nóng rồi thở khè khè như chó.

sika_kieusa

Tớ tắm cho Tiger bằng sữa tắm Joyce and dolls làm trắng lông bạn ạ, mỗi tội mắc, gần 300k 1 lọ 500ml, nhưng trắng như bạch tuyết luôn

Mèo nhà e cũng thế bé màu trắng mà lông dài quá...bé đi wc toàn dính vào lông, lúc nào e cũng phải dùng giấy lau sạch sẽ, vài ngày phải tắm 1 lần sợ lông bé ngả màu...Với lại bé bẩn nhảy lên giường với ghế thì dơ lắm....chịu khó tắm thôi ak....

JoeTon

Mình thì tắm bé Beo nhà mình, mỗi tuần tắm 1 lần vì bé quá quậy nhìn một hồi không biết fải con mèo màu trắng hay cái mùi giẻ :(( Lông bị ngã màu là chuyện thường gặp rồi, khó tránh khỏi, chỉ trừ khi là nuôi trong phòng ngủ, không thả rong lung tung, vệ sinh phòng sạch kin kín thì may ra lông mèo không bị vàng.
Có điều này mình xử lý không đc là đuôi của bé mèo nhà mình bị xơ xác, không có mịn nhìn hơi mất thẩm mỹ tý. Có bạn nào khắc phục đc mình ko? Thanks!

mrchien

Đơn giản thôi. Nếu bạn đã từng nhuộm tóc. Bột tẩy + 0xy 9 = 1 Bát thuốc xoa đều vùng cần trắng như khi tắm. 15 phút sau xả sạch. Yên tâm là không bị ảnh hưởng gì vì cái này chỉ nâng tone màu. Cứ ra tiệm tóc gần nhà kêu pha cho là ake. Chúc các bạn có e mèo trắng như ý muốn. Giá cả thì bạn không lo nếu đi mua thì chắc gần 100k mà xài được kha khá đấy.

Last edited:

Meo xinh xinh

Cảm ơn bạn mrchien nhìu nhìu nhé . mình đã thử theo cách của bạn e mèo của mình giờ đã lung linh oy . thank chúc bạn 1 năm mới thành công hạnh phúc .