• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Làm saomkhi chó con k chịu ở trong chuồng?

Mình mới mua 1 em alaska cái sinh từ 24/11/2011 mới bắt về được 3 hôm. Ngày đầu em ấy ngủ dưới chân giường mình nhưng vì vệ sinh linh tinh nên mẹ mình bắt mua chuồng về nhốt, cho vệ sinh trong đó và lúc mình đi học thì bắt ở trong đó nhưng vì 2 ngày được chơi thoải mái hớn hở r nên giờ bắt vào chuồng cứ rên rỉ suốt ngày.
Khổ nỗi em ấy k chịu vệ sinh trong chuồng mà cứ ra phòng khách làm bắt buộc phải nhốt :( mình làm đủ mọi cách rồi mà em ấy k chịu đi vệ sinh đúng chỗ x_x thế làm thế nào để
1. Em ấy đi vs đúng chỗ?
2. Em ấy chịu ở trong chuồng
Lúc em ở trong chuồng mình đã vuốt ve r cho đồ chơi, xương gặm mà vẫn kêu. Mình đã lau sạh chỗ em đi vs r vất vào chỗ muốn em đi vệ sinh r mà vẫn chứng nào tật nấy :(

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Về việc đi vệ sinh, thì bạn tìm lại ở trong web nhé, có rất nhiều, ở mục huấn luyện chó ý. Còn việc chó kêu, bạn cứ nhốt cho vài hôm là hết kêu. Chó con mới về bao giờ cũng kêu mà. Nhưng nhốt suốt cả ngày lẫn đêm thì nó hơi gò bó.

๖ۣۜHiếu

ღ Người Yêu Chó ღ
nó thích chơi cái gì thì bạn vất vào chuồng ấy , trang trí chuồng bắt mắt vào , lung linh vào , có nhiều đồ chơi trong đó sẽ làm em nó dần thích vào chuồng như là đi chơi vậy đó .
cứ thử xem :le_luoi:

vụ vệ sinh thì bạn nên dẫn nó đi dạo để nó vệ sinh ở ngoài , mới đầu thì chưa quen đâu , nhưng vài lần thì bé sẽ thích được vệ sinh ở ngoài hơn trong nhà đấy :Onion38:

cùng cảnh ngộ nè! mình cũng nuôi 1 husky sinh 22-10 ! đi vs lung tung , cột lại thì la um sùm, để nó thoải mái sau nhà vẫn la, có người thì giỡn suốt, ko thý người là lại la! vừa mới đây lại còn đi vs trên đồ , nòng máu đập cho mấy cái đuổi ra nhà sau , cứ dzô là lại đuổi ra, giờ nắm ngủ sau nhà lun ùi! Điên máu lắm chủ top à! thương thật mà đi vs lung tung ai chịu cho nỗi ! gáng tập thôi

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
cún lớn rồi nên rất khó dạy
b hãy kiên nhẫn dạy nó, khi nó đi vệ sinh ra nhà thì hót ra chỗ b muốn nó đi vệ sinh và lau chỗ nó vừa thải = xà phòng thật sạch
đừng nhốt nó thường xuyên b ạ, nó là giống chó thíc hoạt động, b hãy thường xuyên đưa nó đi chạy sẽ tốt hơn nhé
còn nếu k đủ kiên nhẫn thì hãy bán nó đi chứ đừng nhốt nó tội nghiệp lắm

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
lúc nào cho ăn thì nhốt nó vào bào giờ nó ăn xong ( trong khoảng 5-10p) thì nhốt khì nào nó "ĐÁI HAY ỈA XONG THÌ bạn cho nó ra ngoài chơi " nhớ là mua men tieu hóa cho gia xúc chộn vào cho nó mau đi vê sinh